Amadou Samoura — Tiền đạo, Guingamp

Amadou Samoura

Tiền đạo · Guingamp

Amadou Samoura — Guingamp

Chuyển nhượng và giá trị của Amadou Samoura

Dữ liệu chuyển nhượng của Amadou Samoura gồm 3 lượt di chuyển được ghi nhận. Hồ sơ định giá anh khoảng 390 nghìn EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2021Le Havre U19Le Havre 2Không công bố
1/7/2024Le Havre 2US ConcarneauTự do
13/1/2026US ConcarneauGuingamp25 nghìn EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu chuyện sự nghiệp Amadou Samoura

Câu chuyện sự nghiệp của Amadou Samoura trong dữ liệu là chặng đường qua 3 câu lạc bộ, tới Guingamp ở chặng gần nhất. Anh đến Guingamp ngày 13/01/2026 từ US Concarneau theo mức phí 25 nghìn EUR. Dữ liệu mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp ghi nhận anh ra sân 5 trận. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 3 bàn và 1 kiến tạo sau 15 lần có tên trong danh sách thi đấu cho Guingamp. Tại Guingamp, anh khoác áo số 17 và có hợp đồng tới 30/06/2029.

Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2021, khi anh rời Le Havre U19 sang Le Havre 2, năm anh tròn 18 tuổi. Ở Le Havre, dữ liệu ghi cho anh 4 lần có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải đấu. Các mùa có số liệu ở đội này trải từ 2021 đến 2022. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 2021 ở Le Havre tại Hạng Hai Pháp, nơi anh có tên trong danh sách thi đấu 1 lần. Mùa ấy rơi vào năm anh tròn 18 tuổi. Gộp 3 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 4 bàn và 1 kiến tạo. Tổng cộng anh có 20 lần có tên trong danh sách thi đấu. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 2025 tại Hạng Hai Pháp trong màu áo Guingamp, khi anh có 3 bàn cùng 1 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 22 tuổi.

CLB hiện tại của Amadou Samoura

Hợp đồng của Amadou Samoura với Guingamp được ghi nhận đến 30/06/2029. Guingamp hiện thi đấu tại Hạng Hai Pháp theo dữ liệu mùa gần nhất.

Câu lạc bộ
Guingamp
Giải đấu
Hạng Hai Pháp
Số áo
17
Gia nhập
13/01/2026
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)

Amadou Samoura là ai?

Cao 162 cm, Amadou Samoura là tiền đạo người Pháp của Guingamp. Amadou Samoura sinh ngày 21/11/2003, hiện 22 tuổi.

Vị trí
Tiền đạo
Ngày sinh
21/11/2003 (22 tuổi)
Quốc tịch
Pháp
Chiều cao
162 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
17
CLB hiện tại
Guingamp
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị ước tính
≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)

Amadou Samoura thi đấu ra sao mùa 2026?

Sau 5 trận mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp, Amadou Samoura đóng góp 0 bàn. Mỗi trận anh có trung bình 22 phút trên sân.

  • 5 Trận
  • 110 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 2 Sút
  • 2 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng
  • 6,66 Điểm trung bình

Phong độ gần đây của Amadou Samoura

Ở 4 trận ra sân gần nhất, Amadou Samoura đạt điểm trung bình 6,60 theo dữ liệu chấm điểm từng trận.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
19-09Red Star FC1–3240/06,4
12-09Annecy FC2–1Không vào sân——
05-09Stade de Reims2–2170/06,7
29-08Nantes3–3320/06,9
21-08Sochaux1–0190/06,4

Hành trình sự nghiệp của Amadou Samoura

Theo thống kê từng mùa, Amadou Samoura ghi 4 bàn qua 20 lần có tên trong danh sách thi đấu. 75% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Guingamp.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Le Havre2021Hạng Hai Pháp119006,50
Le Havre2022Hạng Hai Pháp3200—
Guingamp2025Hạng Hai Pháp9308316,84
Guingamp2026Hạng Hai Pháp6110006,66
US Concarneau25/26Coupe de France190107,30

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Câu hỏi thường gặp về Amadou Samoura

Amadou Samoura đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Guingamp là CLB hiện tại của Amadou Samoura, mang áo số 17 và chơi ở vị trí tiền đạo.
Amadou Samoura bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Amadou Samoura 22 tuổi (sinh ngày 21/11/2003), cao 162 cm.
Amadou Samoura ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
Amadou Samoura ra sân 5 trận mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp và ghi 0 bàn.

Cập nhật lần cuối: 08:32 · 27/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.