
João Carvalho
Tiền vệ tấn công ·
Estoril Praia
João Carvalho thuộc biên chế CLB nào?
Tại Estoril Praia, João Carvalho mang áo số 12, hợp đồng ghi nhận đến 30/06/2027. Dữ liệu mùa gần nhất xếp CLB này ở VĐQG Bồ Đào Nha. Anh cập bến Estoril Praia từ 16/08/2024.
- Câu lạc bộ
- Estoril Praia
- Giải đấu
- VĐQG Bồ Đào Nha
- Số áo
- 12
- Gia nhập
- 16/08/2024
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 4,8 triệu EUR (ước tính)
João Carvalho thi đấu ra sao mùa 26/27?
7 trận mùa 26/27 tại VĐQG Bồ Đào Nha mang về cho João Carvalho 0 bàn sau 631 phút. Mùa này anh bị phạt 2 thẻ vàng. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 6,80.
- 7 Trận
- 631 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,66 xG
- 1,19 xA
- 11 Sút
- 11 Đường chuyền quyết định
- 2 Thẻ vàng
- 6,80 Điểm trung bình
Tiểu sử và thông tin cá nhân João Carvalho
Ở tuổi 29, João Carvalho đang là tiền vệ trong đội hình Estoril Praia. Theo dữ liệu, bản hợp đồng hiện tại có hạn tới 30/06/2027. Vị trí cụ thể trong dữ liệu là tiền vệ tấn công.
- Vị trí
- Tiền vệ tấn công
- Ngày sinh
- 9/3/1997 (29 tuổi)
- Quốc tịch
- Bồ Đào Nha
- Chiều cao
- 170 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 12
- CLB hiện tại
- Estoril Praia
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 4,8 triệu EUR (ước tính)
Phong độ João Carvalho các trận vừa qua
Ở 5 trận ra sân gần nhất, João Carvalho đạt điểm trung bình 6,82 theo dữ liệu chấm điểm từng trận.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 20-09 | Casa Pia | 1–2 | 80 | 0/0 | 6,5 |
| 14-09 | Sporting Braga | 1–0 | 90 | 0/0 | 6,4 |
| 07-09 | FC Arouca | 0–0 | 90 | 0/0 | 7,5 |
| 31-08 | Benfica | 2–1 | 90 | 0/0 | 6,9 |
| 22-08 | Rio Ave | 0–2 | 95 | 0/0 | 6,8 |
João Carvalho đã khoác áo những đội nào?
Theo thống kê từng mùa, João Carvalho ghi 32 bàn qua 402 lần có tên trong danh sách thi đấu. 27% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Nottingham Forest. Hồ sơ trải qua 7 đội bóng.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Olympiacos FC | 2021 | VĐQG Hy Lạp | 12 | 0 | 0 | 0 | — |
| Vitória de Setúbal | 16/17 | VĐQG Bồ Đào Nha | 15 | 1143 | 1 | 0 | 6,53 |
| Benfica | 17/18 | VĐQG Bồ Đào Nha | 20 | 171 | 0 | 1 | 6,67 |
| Olympiacos FC | 23/24 | Cúp C2 Châu Âu | 9 | 27 | 0 | 0 | 6,85 |
| Olympiacos FC | 23/24 | VĐQG Hy Lạp | 31 | 600 | 1 | 2 | 6,76 |
| Estoril Praia | 25/26 | VĐQG Bồ Đào Nha | 33 | 2798 | 6 | 11 | 7,07 |
| Estoril Praia | 24/25 | VĐQG Bồ Đào Nha | 28 | 2316 | 6 | 3 | 6,95 |
| Estoril Praia | 22/23 | VĐQG Bồ Đào Nha | 29 | 2324 | 1 | 2 | 6,96 |
| Olympiacos FC | 22/23 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Benfica | 17/18 | Cúp C1 Châu Âu | 1 | 90 | 0 | 0 | 7,20 |
| Nottingham Forest | 21/22 | Hạng Nhất Anh | 21 | 244 | 0 | 0 | 6,61 |
| Nottingham Forest | 19/20 | Hạng Nhất Anh | 34 | 858 | 1 | 1 | 6,68 |
| Nottingham Forest | 18/19 | Hạng Nhất Anh | 45 | 2555 | 4 | 8 | 6,70 |
| Benfica | — | Taça da Liga | 2 | 0 | 0 | 1 | — |
| Estoril Praia | — | Taça da Liga | 4 | 0 | 1 | 0 | — |
| Estoril Praia | 22/23 | Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,80 |
| Estoril Praia | 24/25 | Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Estoril Praia | 25/26 | Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| SL Benfica B | 14/15 | Hạng Hai Bồ Đào Nha | 5 | 0 | 1 | 0 | — |
| SL Benfica B | 15/16 | Hạng Hai Bồ Đào Nha | 18 | 0 | 1 | 0 | — |
| SL Benfica B | 16/17 | Hạng Hai Bồ Đào Nha | 19 | 0 | 6 | 0 | — |
| SL Benfica B | 17/18 | Hạng Hai Bồ Đào Nha | 5 | 0 | 0 | 0 | — |
| Olympiacos FC | 23/24 | Cúp C3 Châu Âu | 9 | 91 | 0 | 0 | 6,75 |
| Almería | 2020 | Hạng Hai Tây Ban Nha | 40 | 1864 | 0 | 3 | 6,74 |
| Estoril Praia | 26/27 | VĐQG Bồ Đào Nha | 5 | 461 | 0 | 0 | 6,94 |
| Nottingham Forest | 18/19 | FA Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,30 |
| Nottingham Forest | 19/20 | FA Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 5,90 |
| Nottingham Forest | 21/22 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Almería | 20/21 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 3 | 94 | 0 | 0 | 6,60 |
| Nottingham Forest | — | Carabao Cup | 1 | 82 | 0 | 0 | 6,70 |
| Nottingham Forest | — | Carabao Cup | 2 | 92 | 1 | 0 | 6,75 |
| Nottingham Forest | — | Carabao Cup | 1 | 59 | 0 | 0 | 6,90 |
| Nottingham Forest | — | Carabao Cup | 2 | 90 | 2 | 0 | 8,20 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện sự nghiệp João Carvalho qua từng mùa
Số liệu theo mùa của João Carvalho bắt đầu từ mùa 14/15 cùng SL Benfica B, năm anh bước sang tuổi 17. Chặng hiện tại gắn với Estoril Praia, nơi anh đến ngày 16/08/2024 từ Olympiacos FC dưới dạng tự do. Ở mùa 26/27 tại VĐQG Bồ Đào Nha, anh ra sân 7 trận. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 14 bàn cùng 16 kiến tạo qua 102 trận có tên trong danh sách thi đấu cho Estoril Praia. Hồ sơ hiện tại ở Estoril Praia ghi anh mang áo số 12 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2027.
Quãng ở SL Benfica B được ghi bằng 47 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 8 bàn. Các mùa có số liệu ở đội này trải từ 14/15 đến 17/18. Ở mùa 14/15 tại Hạng Hai Bồ Đào Nha, anh có 1 bàn. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 30/01/2017, lúc anh rời SL Benfica B U21 sang Vitória de Setúbal, năm anh tròn 20 tuổi. Nottingham Forest đón anh ngày 01/07/2018 từ Benfica, phí 15 triệu EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 109 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 8 bàn và 9 kiến tạo trên mọi giải. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 25/26 tại VĐQG Bồ Đào Nha trong màu áo Estoril Praia, khi anh có 6 bàn cùng 11 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 28 tuổi. Tính trên 7 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 32 bàn cùng 32 kiến tạo. Cùng quãng đó là 402 trận nằm trong danh sách thi đấu.
Chuyển nhượng và giá trị của João Carvalho
João Carvalho gia nhập Vitória de Setúbal theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 30/01/2017. Hồ sơ định giá anh khoảng 4,8 triệu EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 30/1/2017 | SL Benfica B U21 | Vitória de Setúbal | Không công bố |
| 1/7/2017 | SL Benfica B U21 | Benfica | Không công bố |
| 1/7/2018 | Benfica | Nottingham Forest | 15 triệu EUR |
| 29/9/2020 | Nottingham Forest | Almería | Cho mượn |
| 30/6/2021 | Almería | Nottingham Forest | Trở lại sau cho mượn |
| 29/1/2022 | Nottingham Forest | Olympiacos FC | Không công bố |
| 22/8/2022 | Olympiacos FC | Estoril Praia | Cho mượn |
| 30/6/2023 | Estoril Praia | Olympiacos FC | Trở lại sau cho mượn |
| 16/8/2024 | Olympiacos FC | Estoril Praia | Tự do |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về João Carvalho
- João Carvalho ghi bao nhiêu bàn mùa 26/27?
- João Carvalho ra sân 7 trận mùa 26/27 tại VĐQG Bồ Đào Nha và ghi 0 bàn.
- João Carvalho hiện thuộc biên chế CLB nào?
- João Carvalho hiện khoác áo Estoril Praia, mang áo số 12 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- João Carvalho bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- João Carvalho 29 tuổi (sinh ngày 09/03/1997), cao 170 cm.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Bồ Đào Nha · Lịch thi đấu Estoril Praia
Cập nhật lần cuối: 09:45 · 24/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.