Mehdi Merghem — Tiền đạo, Dundee United

Mehdi Merghem

Tiền đạo cánh phải · Dundee United

Chấn thương: Leg Injury · Dự kiến trở lại: 10/10/2026

Mehdi Merghem — Dundee United

Chuyển nhượng và giá trị của Mehdi Merghem

Giá trị chuyển nhượng của Mehdi Merghem được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 435 nghìn EUR khi đang ở Dundee United (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 9 lượt di chuyển.

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2016LB Châteauroux 2ChâteaurouxKhông công bố
10/1/2019ChâteaurouxGuingampTự do
3/7/2020GuingampNancyCho mượn
30/6/2021NancyGuingampTrở lại sau cho mượn
2/9/2024GuingampSC FarenseKhông công bố
31/1/2025SC FarenseUSM AlgerKhông công bố
29/8/2025USM AlgerJS Kabylie265 nghìn EUR
2/2/2026JS KabylieBastiaKhông công bố
12/7/2026BastiaDundee UnitedTự do

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu chuyện sự nghiệp Mehdi Merghem

Câu chuyện sự nghiệp của Mehdi Merghem trong dữ liệu là chặng đường qua 7 câu lạc bộ, tới Dundee United ở chặng gần nhất. Chặng hiện tại gắn với Dundee United, nơi anh đến ngày 12/07/2026 từ Bastia theo dạng chuyển nhượng tự do. Ở mùa 26/27 tại VĐQG Scotland, anh có 5 lần ra sân. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 2 kiến tạo sau 6 trận nằm trong danh sách thi đấu cho Dundee United. Hồ sơ hiện tại ở Dundee United ghi anh khoác áo số 7 và có hợp đồng tới 30/06/2028.

Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/07/2016, lúc anh từ LB Châteauroux 2 chuyển tới Châteauroux, năm anh bước sang tuổi 19. Quãng ở Châteauroux được ghi bằng 1 bàn cùng 1 kiến tạo qua 41 trận nằm trong danh sách thi đấu. Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 2017 tại Hạng Hai Pháp cùng Châteauroux, năm anh tròn 20 tuổi. Mùa đó anh đóng góp 1 kiến tạo. Ngày 10/01/2019, anh rời Châteauroux sang Guingamp dưới dạng chuyển nhượng tự do. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 10 bàn cùng 4 kiến tạo qua 109 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Guingamp. Anh cập bến JS Kabylie ngày 29/08/2025 từ USM Alger theo mức phí 265 nghìn EUR. Cộng mọi giải, anh có 2 trận nằm trong danh sách thi đấu tại đây. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 2018 tại Hạng Hai Pháp ở Châteauroux, với 1 bàn. Gộp 7 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 11 bàn và 9 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 188 trận nằm trong danh sách thi đấu. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 2023 tại Hạng Hai Pháp cùng Guingamp, với 5 bàn cùng 1 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 26.

CLB hiện tại của Mehdi Merghem

Tại Dundee United, Mehdi Merghem mang áo số 7, hợp đồng ghi nhận đến 30/06/2028. Dữ liệu ghi nhận anh đến Dundee United ngày 12/07/2026.

Câu lạc bộ
Dundee United
Giải đấu
VĐQG Scotland
Số áo
7
Gia nhập
12/07/2026
Hợp đồng đến
30/6/2028
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)

Mehdi Merghem: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch

Mehdi Merghem là tiền đạo người Algeria 29 tuổi, hiện khoác áo Dundee United. Chân thuận của anh là chân trái.

Vị trí
Tiền đạo cánh phải
Ngày sinh
19/7/1997 (29 tuổi)
Quốc tịch
Algeria
Chiều cao
185 cm
Chân thuận
Trái
Số áo
7
CLB hiện tại
Dundee United
Hợp đồng đến
30/6/2028
Giá trị ước tính
≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)

Mehdi Merghem thi đấu ra sao mùa 26/27?

Thống kê mùa 26/27 tại VĐQG Scotland của Mehdi Merghem: 5 trận, 0 bàn, 2 kiến tạo. Điểm số trung bình mỗi trận là 6,82.

  • 5 Trận
  • 217 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 2 Kiến tạo
  • 0,23 xG
  • 0,31 xA
  • 7 Sút
  • 7 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng
  • 6,82 Điểm trung bình

Mehdi Merghem qua những trận gần nhất

5 lần ra sân gần nhất mang về cho Mehdi Merghem 0 bàn và 2 kiến tạo. Điểm trung bình của quãng này là 6,82.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
05-09Falkirk FC1–1190/06,6
02-09Motherwell3–0450/06,6
29-08Kilmarnock0–4630/27,5
22-08Dundee FC0–2600/06,8
09-08Heart of Midlothian4–0300/06,6

Mehdi Merghem đã khoác áo những đội nào?

Các đội Mehdi Merghem từng khoác áo theo dữ liệu gồm Guingamp, SC Farense, JS Kabylie và 4 đội khác. Số liệu từng mùa cộng dồn: 11 bàn, 188 lần có tên trong danh sách.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Guingamp2018Ligue 110725016,69
SC Farense24/25VĐQG Bồ Đào Nha12467006,82
JS Kabylie25/26CAF Champions League2168006,65
SC Farense24/25Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha166017,00
Châteauroux2017Hạng Hai Pháp301199016,83
Châteauroux2018Hạng Hai Pháp10590106,84
Guingamp2019Hạng Hai Pháp18361106,69
Nancy2020Hạng Hai Pháp9312016,82
Guingamp2021Hạng Hai Pháp291548326,98
Guingamp2022Hạng Hai Pháp14506106,82
Guingamp2023Hạng Hai Pháp352593517,41
Bastia2025Hạng Hai Pháp8389006,34
Dundee United2026Club Friendlies1000—
Dundee United26/27VĐQG Scotland6217026,82
Châteauroux—Coupe de France1000—
Guingamp—Coupe de France1000—
Guingamp—Coupe de France1000—
Guingamp—Coupe de France190006,90

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Câu hỏi thường gặp về Mehdi Merghem

Mehdi Merghem bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Hồ sơ ghi nhận Mehdi Merghem 29 tuổi (sinh ngày 19/07/1997), cao 185 cm.
Mehdi Merghem có bao nhiêu bàn thắng mùa 26/27?
Dữ liệu mùa 26/27 tại VĐQG Scotland ghi nhận Mehdi Merghem có 0 bàn qua 5 trận và có 2 kiến tạo.
Mehdi Merghem hiện thuộc biên chế CLB nào?
Theo dữ liệu hồ sơ, Mehdi Merghem đang thuộc biên chế Dundee United, mang áo số 7 và chơi ở vị trí tiền đạo.

Cập nhật lần cuối: 12:55 · 24/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.