Cole Palmer — Tiền vệ, Chelsea

Cole Palmer

Tiền vệ · Chelsea

Chấn thương: Muscle Injury · Dự kiến trở lại: 20/10/2026

Cole Palmer — Chelsea

Hồ sơ Cole Palmer

Bài viết bởi Ban biên tập Kèo Nhà Cái 55

Nội dung được biên tập theo chính sách biên tập công khai của Kèo Nhà Cái 55 — độc lập với mọi nhà cái, chỉ mang tính tham khảo thông tin.

Mùa 2025-26 là mùa tệ nhất trong sự nghiệp ngắn của Cole Palmer: chấn thương háng hai lần, một ngón chân gãy, và cái giá cuối cùng là suất dự World Cup 2026 (theo hồ sơ tổng hợp trên Wikipedia và Al Jazeera). Mùa 2026-27 mở ra theo hướng ngược lại. Dưới tay huấn luyện viên mới Xabi Alonso, anh ghi 4 bàn sau 6 trận đầu và là chân sút số một của Chelsea ở thời điểm giữa tháng 9/2026. Ở tuổi 24, anh còn bảy năm hợp đồng tại Stamford Bridge.

22 bàn ngay mùa đầu và một hat-trick lịch sử

Palmer là mẫu tiền vệ công lệch phải, thuận chân trái, chơi chậm rãi nhưng dứt điểm cực lạnh. Mùa đầu tiên tại Chelsea, anh có 22 bàn và 11 kiến tạo tại Ngoại hạng Anh, tổng 33 lần trực tiếp tham gia bàn thắng — thành tích giúp anh giành cả giải Cầu thủ trẻ xuất sắc nhất mùa của Ngoại hạng Anh lẫn giải cùng hạng mục của Hiệp hội cầu thủ chuyên nghiệp Anh (theo Premier League và hồ sơ tổng hợp trên Wikipedia).

Anh cũng có sở trường hiếm: ghi bàn theo cụm. Ngày 7/2/2026, anh lập hat-trick vào lưới Wolverhampton với cả ba bàn trong hiệp một, trở thành cầu thủ đầu tiên trong lịch sử giải có ba cú hat-trick riêng biệt hoàn tất trong hiệp một (theo hồ sơ tổng hợp trên Wikipedia).

Mặt trái là tính ổn định. Mùa 2024-25, anh trải qua chuỗi 18 trận không ghi bàn kéo dài 1.162 phút trước khi phá dớp trước Liverpool. Mùa 2025-26, chấn thương háng xuất hiện ngày 22/8/2025 rồi tái phát ngày 20/9, cộng thêm một ngón chân gãy, khiến anh nghỉ tới đầu tháng 12 (theo hồ sơ tổng hợp trên Wikipedia).

Chính anh mô tả sự khác biệt đầu mùa này: “Về thể chất tôi thấy ổn, có lẽ là tốt nhất trong một thời gian dài”, và cho biết Alonso nói anh sẽ có nhiều tự do hơn để di chuyển quanh sân (theo Sky Sports).

Từ băng đội trưởng U18 Man City tới ba mùa không ghi bàn

Palmer sinh ngày 6/5/2002 tại Wythenshawe, phía nam Manchester. Anh đá bóng ở đội trẻ NJ Wythenshawe trước khi vào học viện Manchester City năm 2010 (theo hồ sơ tổng hợp trên Wikipedia).

Anh đeo băng đội trưởng đội U18 Manchester City mùa 2019-20 và ra mắt đội một ngày 30/9/2020 trong trận thắng Burnley 3–0 tại Cúp Liên đoàn Anh. Ba mùa tiếp theo, anh chỉ đá 41 trận cho City ở mọi cấp độ và không ghi bàn nào tại Ngoại hạng Anh.

Đó là bối cảnh khiến quyết định rời Manchester năm 2023 trở thành bước ngoặt: anh chọn thời gian thi đấu thay vì ở lại một đội hình không có chỗ cho mình.

40 triệu bảng, gia hạn tới 2033 và Quả bóng vàng Club World Cup

Palmer rời Manchester City ngày cuối kỳ chuyển nhượng hè 2023. Chelsea trả mức phí ban đầu 40 triệu bảng cộng tối đa 2,5 triệu bảng phụ phí (theo Sky Sports).

Ngày 13/8/2024, sau mùa đầu bùng nổ, anh ký gia hạn thêm hai năm, kéo dài hợp đồng tới hè 2033. Anh nói khi ấy: “Tôi đã đạt được nhiều thứ trong mùa đầu tiên ở đây, và mong sẽ còn tiếp tục trải nghiệm những điều lớn lao cùng câu lạc bộ này” (theo Premier League).

Giá trị thị trường ước tính của anh trong dữ liệu Kèo Nhà Cái 55 là 92 triệu euro tính đến 12/9/2026 — thấp hơn giai đoạn đỉnh cao sau mùa 2023-24, hệ quả trực tiếp của một mùa giải gián đoạn vì chấn thương.

Danh hiệu lớn nhất của anh đến ngày 13/7/2025 tại New Jersey. Chelsea thắng Paris Saint-Germain 3–0 trong trận chung kết Club World Cup; Palmer ghi hai bàn ở phút 22 và 30, kiến tạo bàn thứ ba cho João Pedro, và trở thành cầu thủ Anh đầu tiên ghi hai bàn trong một trận chung kết giải đấu này (theo trang Club World Cup 2025 trên Wikipedia). Khép lại giải với 3 bàn cùng 2 kiến tạo, anh nhận Quả bóng vàng dành cho cầu thủ hay nhất (theo hồ sơ tổng hợp trên Wikipedia).

Bảng thống kê Ngoại hạng Anh

Bảng dưới chỉ tính Ngoại hạng Anh, theo dữ liệu Kèo Nhà Cái 55 đồng bộ ngày 12/9/2026.

MùaCLBTrậnBànKiến tạo
2022-23Manchester City3101
2023-24Chelsea332211
2024-25Chelsea37158
2025-26Chelsea27101
2026-27Chelsea422

Khoảng cách giữa dòng đầu và dòng thứ hai là phần đáng chú ý nhất: từ 0 bàn ở Manchester City sang 22 bàn ngay mùa đầu tại Chelsea.

Bị gạt khỏi World Cup 2026 sau chuỗi trận không tốt

Tính đến ngày 31/3/2026, Palmer có 14 trận và 2 bàn cho tuyển Anh, toàn bộ trong thời gian khoác áo Chelsea (theo hồ sơ tổng hợp trên Wikipedia). Anh ra mắt ngày 17/11/2023 trước Malta khi 21 tuổi.

Dấu ấn lớn nhất của anh ở cấp đội tuyển là EURO 2024. Anh kiến tạo bàn thắng phút 90 của Ollie Watkins ở bán kết trước Hà Lan, rồi vào sân phút 70 trận chung kết gặp Tây Ban Nha và gỡ hoà chỉ ba phút sau đó, trước khi tuyển Anh thua 1–2.

Anh không có tên trong danh sách dự World Cup 2026. Huấn luyện viên Thomas Tuchel gạt cả anh lẫn Phil Foden sau hai mùa câu lạc bộ không tốt (theo Al Jazeera).

Câu hỏi thường gặp

Hợp đồng của Cole Palmer với Chelsea đến khi nào? Đến hè năm 2033, theo bản gia hạn hai năm ký ngày 13/8/2024 (theo Sky Sports).

Vì sao Palmer không dự World Cup 2026? Huấn luyện viên Thomas Tuchel loại anh khỏi danh sách hồi tháng 5/2026, lý do được nêu là hai mùa giải không tốt ở cấp câu lạc bộ của anh và Phil Foden (theo Al Jazeera).

Palmer đã giành danh hiệu nào lớn nhất cùng Chelsea? Club World Cup 2025, giải đấu anh ghi hai bàn trong trận chung kết thắng PSG 3–0 và nhận Quả bóng vàng (theo trang Club World Cup 2025 trên Wikipedia).

Cole Palmer đang chơi cho câu lạc bộ nào?

Cole Palmer thi đấu cho Chelsea tại Carabao Cup theo dữ liệu mùa gần nhất. Anh cập bến Chelsea từ 01/09/2023. Bản hợp đồng đang có hiệu lực tới 30/06/2033.

Câu lạc bộ
Chelsea
Số áo
10
Gia nhập
01/09/2023
Hợp đồng đến
30/6/2033
Giá trị chuyển nhượng
≈ 92 triệu EUR (ước tính)

Cole Palmer thi đấu ra sao mùa 26/27?

Sau 2 trận mùa 26/27 tại Carabao Cup, Cole Palmer đóng góp 2 bàn. Trung bình anh thi đấu 71 phút mỗi trận ở mùa này. Anh được chấm trung bình 8,30 điểm mỗi trận.

  • 2 Trận
  • 142 Phút
  • 2 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 13 Sút
  • 7 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng
  • 8,30 Điểm trung bình

Cole Palmer: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch

Cole Palmer là tiền vệ người Anh 24 tuổi, hiện khoác áo Chelsea. Hợp đồng với Chelsea được ghi nhận đến 30/06/2033. Cole Palmer sinh ngày 06/05/2002, hiện 24 tuổi.

Vị trí
Tiền vệ
Ngày sinh
6/5/2002 (24 tuổi)
Quốc tịch
Anh
Chiều cao
185 cm
Chân thuận
Trái
Số áo
10
CLB hiện tại
Chelsea
Hợp đồng đến
30/6/2033
Giá trị ước tính
≈ 92 triệu EUR (ước tính)

Phong độ Cole Palmer các trận vừa qua

Cole Palmer có 142 phút thi đấu ở 2 trận ra sân gần nhất, đóng góp 2 bàn. Mỗi trận anh ở trên sân trung bình 71 phút.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
09-09Leeds United6–3522/08,8
27-08Luton Town2–0900/07,8

Sự nghiệp thi đấu của Cole Palmer qua các mùa

Hồ sơ sự nghiệp của Cole Palmer trải qua ít nhất 8 mùa có số liệu. Dữ liệu bao gồm 2 đội bóng khác nhau. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 60 bàn và 243 trận có tên trong danh sách thi đấu.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Chelsea25/26Ngoại Hạng Anh2719651017,03
Chelsea24/25Ngoại Hạng Anh3731951587,63
Chelsea23/24Ngoại Hạng Anh33261422117,74
Manchester City23/24Ngoại Hạng Anh310006,50
Manchester City22/23Ngoại Hạng Anh31364016,75
Manchester City21/22Ngoại Hạng Anh24122006,73
Manchester City20/21Ngoại Hạng Anh6000—
Manchester City19/20Ngoại Hạng Anh2000—
Chelsea25/26Cúp C1 Châu Âu4277126,95
Manchester City22/23Cúp C1 Châu Âu13137006,80
Manchester City21/22Cúp C1 Châu Âu739106,75
Manchester City20/21Cúp C1 Châu Âu48006,50
Manchester City19/20Cúp C1 Châu Âu2000—
Manchester City—UEFA Super Cup185108,50
Chelsea24/25Cúp C3 Châu Âu9401036,99
Chelsea2026Club Friendlies4161006,95
England2026World Cup Qualification UEFA164007,20
England24/25UEFA Nations League2159007,25
England2024UEFA Euro 20247145116,90
England2024Giao hữu quốc tế3138107,30
England2025Giao hữu quốc tế1000—
England2026Giao hữu quốc tế293007,05
Manchester City21/22FA Cup186118,90
Manchester City22/23FA Cup6149106,60
Chelsea23/24FA Cup6443127,43
Chelsea24/25FA Cup290007,20
Chelsea25/26FA Cup3171006,73
Manchester City—Carabao Cup290006,70
Manchester City—Carabao Cup294107,25
Manchester City—Carabao Cup3208006,80
Chelsea—Carabao Cup6552227,60
Chelsea—Carabao Cup1000—
Chelsea—Carabao Cup130006,40
Chelsea26/27Carabao Cup2142208,30
Chelsea26/27Ngoại Hạng Anh5443227,56

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Chặng đường sự nghiệp Cole Palmer

Câu chuyện sự nghiệp của Cole Palmer trong dữ liệu là chặng đường qua 2 câu lạc bộ, tới Chelsea ở chặng gần nhất. Chặng hiện tại gắn với Chelsea, nơi anh đến ngày 01/09/2023 từ Manchester City theo mức phí 47 triệu EUR. Ở mùa 26/27 tại Carabao Cup, anh ra sân 2 trận và ghi 2 bàn. Cộng các giải, hồ sơ ghi 136 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 55 bàn cùng 31 kiến tạo trong màu áo Chelsea. Trong đội hình Chelsea, anh khoác áo số 10, có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2033.

Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 19/20 tại Ngoại Hạng Anh cùng Manchester City, năm anh tròn 17 tuổi. Mùa đó anh có tên trong danh sách thi đấu 2 lần. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/01/2021, lúc anh chuyển từ Manchester City U21 sang Manchester City, năm anh tròn 19 tuổi. Ở Manchester City, dữ liệu ghi cho anh 5 bàn và 2 kiến tạo qua 107 trận có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải đấu. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 60 bàn và 33 kiến tạo qua 2 đội bóng. Ở các CLB đó, anh có 243 trận có tên trong danh sách thi đấu. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 23/24 tại Ngoại Hạng Anh trong màu áo Chelsea, khi anh có 22 bàn cùng 11 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh bước sang tuổi 21.

Các thương vụ chuyển nhượng của Cole Palmer

Giá trị chuyển nhượng của Cole Palmer được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 92 triệu EUR khi đang ở Chelsea (ước tính, không phải giá giao dịch). Tổng cộng có 3 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.

NgàyTừĐếnPhí
1/1/2021Manchester City U21Manchester CityKhông công bố
1/7/2021Manchester City U21Manchester CityKhông công bố
1/9/2023Manchester CityChelsea47 triệu EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu hỏi thường gặp về Cole Palmer

Thành tích ghi bàn của Cole Palmer mùa 26/27 ra sao?
Cole Palmer ra sân 2 trận mùa 26/27 tại Carabao Cup và ghi 2 bàn.
Cole Palmer đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Cole Palmer hiện khoác áo Chelsea, mang áo số 10 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Cole Palmer bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Cole Palmer 24 tuổi (sinh ngày 06/05/2002), cao 185 cm.

Cập nhật lần cuối: 18:11 · 27/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.