
Luciano Boggio
Tiền vệ trung tâm ·
Nacional
Luciano Boggio đang khoác áo đội nào?
Luciano Boggio thi đấu cho Nacional tại Copa Sudamericana theo dữ liệu mùa gần nhất. Dữ liệu ghi nhận anh đến Nacional ngày 03/02/2025. Bản hợp đồng đang có hiệu lực tới 31/12/2027.
- Câu lạc bộ
- Nacional
- Số áo
- 6
- Gia nhập
- 03/02/2025
- Hợp đồng đến
- 31/12/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 1,4 triệu EUR (ước tính)
Luciano Boggio thi đấu ra sao mùa 2026?
Sau 2 trận mùa 2026 tại Copa Sudamericana, Luciano Boggio đóng góp 0 bàn. Điểm số trung bình mỗi trận là 6,60. Thời lượng trung bình mỗi trận là 85 phút.
- 2 Trận
- 170 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,04 xG
- 0,02 xA
- 1 Sút
- 1 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 6,60 Điểm trung bình
Luciano Boggio là ai?
Cao 175 cm, Luciano Boggio là tiền vệ người Uruguay của Nacional. Số đo ghi nhận: cao 175 cm. Chân thuận của anh là chân phải.
- Vị trí
- Tiền vệ trung tâm
- Ngày sinh
- 10/3/1999 (27 tuổi)
- Quốc tịch
- Uruguay
- Chiều cao
- 175 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 6
- CLB hiện tại
- Nacional
- Hợp đồng đến
- 31/12/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 1,4 triệu EUR (ước tính)
Những trận gần nhất của Luciano Boggio
Hành trình sự nghiệp của Luciano Boggio
Các đội Luciano Boggio từng khoác áo theo dữ liệu gồm Nacional, CA Lanús. Số liệu từng mùa cộng dồn: 1 bàn, 96 lần có tên trong danh sách. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 2022 cùng CA Lanús.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Nacional | — | Copa Libertadores | 6 | 491 | 1 | 0 | 6,80 |
| Nacional | 2026 | Copa Libertadores | 6 | 464 | 0 | 0 | 6,63 |
| CA Lanús | 2022 | VĐQG Argentina | 20 | 1093 | 0 | 3 | 7,03 |
| CA Lanús | 2023 | VĐQG Argentina | 25 | 1451 | 0 | 3 | 6,78 |
| CA Lanús | 2024 | VĐQG Argentina | 24 | 666 | 0 | 0 | 6,73 |
| CA Lanús | 2025 | VĐQG Argentina | 1 | 8 | 0 | 0 | 6,90 |
| CA Lanús | — | Copa Sudamericana | 12 | 311 | 0 | 0 | 6,73 |
| Nacional | 2026 | Copa Sudamericana | 2 | 170 | 0 | 0 | 6,60 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Luciano Boggio: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Câu chuyện sự nghiệp của Luciano Boggio trong dữ liệu là chặng đường qua 2 câu lạc bộ, tới Nacional ở chặng gần nhất. Anh đến Nacional ngày 03/02/2025 từ CA Lanús theo mức phí 925 nghìn EUR. Dữ liệu mùa 2026 tại Copa Sudamericana ghi nhận anh có 2 lần ra sân. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 1 bàn qua 14 trận có tên trong danh sách thi đấu cho Nacional. Tại Nacional, anh khoác áo số 6 và có hợp đồng được ghi nhận đến 31/12/2027.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/01/2019, khi anh rời Defensor Sporting U19 sang Defensor Sporting, năm anh bước sang tuổi 20. CA Lanús đón anh ngày 07/07/2022 từ Defensor Sporting theo mức phí 690 nghìn EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 6 kiến tạo sau 82 trận có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 2022 tại VĐQG Argentina cùng CA Lanús, năm anh bước sang tuổi 23. Mùa đó anh có 3 kiến tạo. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 1 bàn cùng 6 kiến tạo qua 2 đội bóng. Cộng dồn, hồ sơ ghi 96 trận nằm trong danh sách thi đấu. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2023 tại VĐQG Argentina ở CA Lanús là mùa cao nhất trong dữ liệu với 3 kiến tạo. Khi đó là năm anh tròn 24 tuổi.
Luciano Boggio chuyển nhượng qua những CLB nào?
Theo hồ sơ chuyển nhượng, Luciano Boggio rời Defensor Sporting U19 để tới Defensor Sporting (01/01/2019). Hồ sơ ghi nhận tất cả 5 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/1/2019 | Defensor Sporting U19 | Defensor Sporting | Không công bố |
| 13/4/2021 | Defensor Sporting | River Plate UY | Cho mượn |
| 31/12/2021 | River Plate UY | Defensor Sporting | Trở lại sau cho mượn |
| 7/7/2022 | Defensor Sporting | CA Lanús | 690 nghìn EUR |
| 3/2/2025 | CA Lanús | Nacional | 925 nghìn EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 27/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Luciano Boggio
- Luciano Boggio bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Luciano Boggio 27 tuổi (sinh ngày 10/03/1999), cao 175 cm.
- Luciano Boggio ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
- Luciano Boggio ra sân 2 trận mùa 2026 tại Copa Sudamericana và ghi 0 bàn.
- Luciano Boggio đang khoác áo đội bóng nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Luciano Boggio đang thuộc biên chế Nacional, mang áo số 6 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Cập nhật lần cuối: 14:30 · 27/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.