
Assane Diao
Tiền vệ ·
Como
Assane Diao đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Ở tuổi 21, Assane Diao là tiền vệ trong danh sách đăng ký của Como. Dữ liệu định giá anh khoảng 31 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch. Dữ liệu mùa gần nhất xếp CLB này ở Serie A.
Thống kê thi đấu mùa 26/27 — Assane Diao
Sau 3 trận mùa 26/27 tại Serie A, Assane Diao đóng góp 2 bàn và 1 kiến tạo. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 7,20. Mỗi trận anh có trung bình 67 phút trên sân.
- 3 Trận
- 200 Phút
- 2 Bàn thắng
- 1 Kiến tạo
- 0,42 xG
- 0,42 xA
- 7 Sút
- 6 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 7,20 Điểm trung bình
Hồ sơ cầu thủ Assane Diao
Sinh ngày 07/09/2005, Assane Diao là tiền vệ và hiện thuộc Como. Số đo ghi nhận: cao 185 cm. Hồ sơ ghi chân thuận: phải.
- Vị trí
- Tiền vệ
- Ngày sinh
- 7/9/2005 (21 tuổi)
- Quốc tịch
- Senegal
- Chiều cao
- 185 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 11
- CLB hiện tại
- Como
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị ước tính
- ≈ 31 triệu EUR (ước tính)
Assane Diao qua những trận gần nhất
Qua 3 lần ra sân gần đây nhất, Assane Diao tích luỹ 200 phút thi đấu. Trung bình mỗi trận anh thi đấu 67 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 04-09 | Genoa | 1–4 | 84 | 2/0 | 8,5 |
| 30-08 | SSC Napoli | 1–2 | 65 | 0/1 | 6,6 |
| 22-08 | Udinese | 1–1 | 51 | 0/0 | 6,5 |
Assane Diao đã khoác áo những đội nào?
Theo thống kê từng mùa, Assane Diao ghi 19 bàn qua 111 lần có tên trong danh sách thi đấu. 62% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Real Betis. Hồ sơ trải qua 2 đội bóng.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Real Betis | 23/24 | Cúp C2 Châu Âu | 6 | 257 | 1 | 0 | 6,74 |
| Como | 25/26 | Serie A | 18 | 1089 | 2 | 1 | 6,77 |
| Como | 24/25 | Serie A | 15 | 1257 | 8 | 1 | 7,12 |
| Real Betis | 24/25 | La Liga | 18 | 281 | 1 | 2 | 6,72 |
| Real Betis | 23/24 | La Liga | 29 | 1056 | 2 | 0 | 6,64 |
| Senegal | 2026 | World Cup 2026 | 4 | 9 | 0 | 0 | 6,60 |
| Real Betis | 23/24 | Cúp C3 Châu Âu | 2 | 92 | 0 | 0 | 6,75 |
| Real Betis | 24/25 | Cúp C3 Châu Âu | 8 | 408 | 0 | 1 | 7,02 |
| Como | 2026 | Club Friendlies | 3 | 81 | 0 | 0 | 6,60 |
| Senegal | 2025 | World Cup Qualification CAF | 2 | 101 | 0 | 0 | — |
| Como | 26/27 | Serie A | 5 | 345 | 2 | 1 | 7,14 |
| Senegal | 2026 | Giao hữu quốc tế | 3 | 53 | 0 | 0 | 6,55 |
| Como | — | Coppa Italia | 3 | 73 | 0 | 0 | 6,67 |
| Real Betis | 23/24 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 3 | 110 | 1 | 0 | 6,97 |
| Real Betis | 24/25 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 3 | 62 | 1 | 0 | 7,60 |
| Como | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 1 | 86 | 1 | 0 | 8,20 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện sự nghiệp Assane Diao qua từng mùa
Assane Diao sinh ngày 07/09/2005, mang quốc tịch Senegal; hồ sơ sự nghiệp của anh có số liệu ở 2 câu lạc bộ. Giai đoạn đang diễn ra tại Como bắt đầu ngày 07/01/2025, khi anh đến từ Real Betis với phí 12 triệu EUR. Trong mùa 26/27 tại Serie A, anh ra sân 3 trận và ghi 2 bàn. Cộng các giải, hồ sơ ghi 13 bàn và 3 kiến tạo qua 42 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Como. Hồ sơ hiện tại ở Como ghi anh mang áo số 11 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2029.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/12/2022, khi anh rời Real Betis U19 sang Betis Deportivo, năm anh bước sang tuổi 17. Real Betis đón anh ngày 03/10/2023 từ Betis Deportivo. Ở đội này, hồ sơ ghi 6 bàn và 3 kiến tạo qua 69 trận có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Real Betis tại Cúp C2 Châu Âu ở mùa 23/24, năm anh bước sang tuổi 18. Trong mùa ấy anh có 1 bàn. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 24/25 tại Serie A ở Como là mùa cao nhất trong dữ liệu với 8 bàn cùng 1 kiến tạo. Khi đó là năm anh tròn 19 tuổi. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 19 bàn và 6 kiến tạo qua 2 đội bóng. Cộng dồn, hồ sơ ghi 111 lần có tên trong danh sách thi đấu. Song song với sự nghiệp câu lạc bộ, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 9 trận cho Senegal.
Lịch sử chuyển nhượng Assane Diao
Dữ liệu chuyển nhượng của Assane Diao gồm 5 lượt di chuyển được ghi nhận. Lượt đắt nhất được ghi nhận là chuyến tới Como, 12 triệu EUR.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2019 | — | — | Tự do |
| 1/7/2020 | — | — | Tự do |
| 1/12/2022 | Real Betis U19 | Betis Deportivo | Không công bố |
| 3/10/2023 | Betis Deportivo | Real Betis | Không công bố |
| 7/1/2025 | Real Betis | Como | 12 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Assane Diao khoác áo đội tuyển nào?
Dữ liệu đội tuyển của Assane Diao, chỉ gồm các giải được theo dõi, ghi 9 trận cho Senegal.
Senegal 9 trận 0 bàn Lần gần nhất: 1/7/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Assane Diao
- Assane Diao ghi bao nhiêu bàn mùa 26/27?
- Dữ liệu mùa 26/27 tại Serie A ghi nhận Assane Diao có 2 bàn qua 3 trận và có 1 kiến tạo.
- Assane Diao hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Assane Diao đang thuộc biên chế Como, mang áo số 11 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Assane Diao bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Assane Diao 21 tuổi (sinh ngày 07/09/2005), cao 185 cm.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Serie A · Lịch thi đấu Como
Cập nhật lần cuối: 19:20 · 23/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.