Fashion Sakala — Tiền đạo, Al-Fayha

Fashion Sakala

Tiền đạo cánh trái · Al-Fayha

Fashion Sakala — Al-Fayha

Chặng đường sự nghiệp Fashion Sakala

Số liệu theo mùa của Fashion Sakala bắt đầu từ mùa 18/19 cùng KV Oostende, năm anh tròn 21 tuổi. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/01/2016, lúc anh từ Nchanga Rangers chuyển tới Zanaco, năm anh tròn 19 tuổi. Anh cập bến KV Oostende ngày 09/07/2018 từ Spartak-2 Moscow U21, phí 500 nghìn EUR. Cộng mọi giải, anh có 16 bàn cùng 4 kiến tạo sau 97 trận có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Mùa 18/19 tại VĐQG Bỉ ghi nhận anh có tên trong danh sách thi đấu 35 lần.

Ở cấp đội tuyển, trong các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 29 trận trong màu áo Zambia, kèm 2 bàn. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 23/24 tại VĐQG Ả Rập Xê Út trong màu áo Al-Fayha, khi anh có 19 bàn và 6 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 26 tuổi. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 20/21 tại VĐQG Bỉ ở KV Oostende, với 16 bàn. Gộp 3 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 78 bàn và 29 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 290 trận có tên trong danh sách thi đấu. Chặng hiện tại gắn với Al-Fayha, nơi anh đến ngày 08/08/2023 từ Rangers với phí 4,7 triệu EUR. Ở mùa 26/27 tại VĐQG Ả Rập Xê Út, anh có 7 lần ra sân, ghi 1 bàn. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 41 bàn cùng 15 kiến tạo sau 98 lần có tên trong danh sách thi đấu cho Al-Fayha. Tại Al-Fayha, anh mang áo số 10 và có hợp đồng tới 30/06/2029.

Sự nghiệp thi đấu của Fashion Sakala qua các mùa

Hồ sơ sự nghiệp của Fashion Sakala trải qua ít nhất 9 mùa có số liệu. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 18/19 cùng KV Oostende. 34% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Al-Fayha.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Rangers21/22VĐQG Scotland351472937,05
Rangers22/23VĐQG Scotland3518091277,05
Al-Fayha23/24VĐQG Ả Rập Xê Út3126941967,31
Al-Fayha24/25VĐQG Ả Rập Xê Út312779847,01
KV Oostende18/19VĐQG Bỉ35000—
KV Oostende19/20VĐQG Bỉ28000—
KV Oostende20/21VĐQG Bỉ3426131646,92
Rangers21/22Cúp C2 Châu Âu13390006,47
Al-Fayha25/26VĐQG Ả Rập Xê Út2925441357,11
Rangers22/23Cúp C1 Châu Âu10236006,67
Rangers21/22Cúp C1 Châu Âu2000—
Zambia2025Africa Cup of Nations 20232147006,50
Zambia—Africa Cup of Nations 20233185005,90
Al-Fayha26/27VĐQG Ả Rập Xê Út7637106,84
Al-Fayha2026Club Friendlies1000—
Zambia—World Cup Qualification CAF3222016,10
Zambia—World Cup Qualification CAF4000—
Zambia2025World Cup Qualification CAF5450206,60
Zambia2019Giao hữu quốc tế3000—
Zambia2020Giao hữu quốc tế1000—
Zambia2022Giao hữu quốc tế1000—
Zambia2023Giao hữu quốc tế2000—
Zambia2024Giao hữu quốc tế1000—
Zambia2025Giao hữu quốc tế390006,40
Zambia2026Giao hữu quốc tế161006,30

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Fashion Sakala: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch

Fashion Sakala thi đấu ở vị trí tiền đạo cánh trái, là cầu thủ người Zambia của Al-Fayha. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 178 cm. Chân thuận của anh là chân phải.

Vị trí
Tiền đạo cánh trái
Ngày sinh
14/3/1997 (29 tuổi)
Quốc tịch
Zambia
Chiều cao
178 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
10
CLB hiện tại
Al-Fayha
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị ước tính
≈ 3,6 triệu EUR (ước tính)

CLB hiện tại của Fashion Sakala

Fashion Sakala thuộc biên chế Al-Fayha, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 3,6 triệu EUR (ước tính). Thời hạn hợp đồng trong dữ liệu là 30/06/2029. Số áo hiện tại là 10.

Câu lạc bộ
Al-Fayha
Số áo
10
Gia nhập
08/08/2023
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị chuyển nhượng
≈ 3,6 triệu EUR (ước tính)

Thống kê Fashion Sakala mùa 26/27

Ở mùa 26/27 tại VĐQG Ả Rập Xê Út, Fashion Sakala ra sân 7 trận, ghi 1 bàn. Mỗi trận anh có trung bình 91 phút trên sân. Mùa này anh tích luỹ 1,13 bàn thắng kỳ vọng (xG).

  • 7 Trận
  • 637 Phút
  • 1 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 1,13 xG
  • 1,04 xA
  • 23 Sút
  • 12 Đường chuyền quyết định
  • 1 Thẻ vàng
  • 6,84 Điểm trung bình

Phong độ gần đây của Fashion Sakala

5 lần ra sân gần nhất mang về cho Fashion Sakala 1 bàn. Mức điểm trung bình ghi nhận được là 7,04.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
12-09Al-Shabab0–0900/06,8
08-09Al-Ittihad2–1970/06,4
03-09Al-Kholood2–2901/08,2
28-08Abha3–2900/07,0
25-08Al-Taawoun0–0900/06,8

Fashion Sakala chuyển nhượng qua những CLB nào?

Lần chuyển nhượng gần nhất trong dữ liệu của Fashion Sakala là từ Nchanga Rangers sang Zanaco ngày 01/01/2016, phí không được công bố. Giá trị ước tính hiện tại trong dữ liệu là 3,6 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.

NgàyTừĐếnPhí
1/1/2016Nchanga RangersZanacoKhông công bố
9/7/2018Spartak-2 Moscow U21KV Oostende500 nghìn EUR
1/7/2021KV OostendeRangersTự do
8/8/2023RangersAl-Fayha4,7 triệu EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Fashion Sakala và đội tuyển quốc gia

Trong phạm vi các giải đấu có trong dữ liệu, Fashion Sakala có 29 trận cho Zambia, trong đó có 2 bàn thắng.

Zambia 29 trận 2 bàn Lần gần nhất: 31/3/2026

Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.

Câu hỏi thường gặp về Fashion Sakala

Fashion Sakala đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Theo dữ liệu hồ sơ, Fashion Sakala đang thuộc biên chế Al-Fayha, mang áo số 10 và chơi ở vị trí tiền đạo.
Fashion Sakala bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Fashion Sakala 29 tuổi (sinh ngày 14/03/1997), cao 178 cm.
Fashion Sakala có bao nhiêu bàn thắng mùa 26/27?
Ở mùa 26/27 tại VĐQG Ả Rập Xê Út, Fashion Sakala ghi 1 bàn sau 7 trận.

Cập nhật lần cuối: 03:27 · 27/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.