
Hamza El Wasti
Tiền vệ ·
Wydad Casablanca
Hamza El Wasti thuộc biên chế CLB nào?
Hợp đồng của Hamza El Wasti với Wydad Casablanca được ghi nhận đến 30/06/2027. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 390 nghìn EUR (ước tính, không phải giá giao dịch). Dữ liệu ghi nhận anh đến Wydad Casablanca ngày 10/07/2025.
- Câu lạc bộ
- Wydad Casablanca
- Số áo
- 18
- Gia nhập
- 10/07/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)
Tiểu sử Hamza El Wasti
Hamza El Wasti thi đấu ở vị trí tiền vệ, là cầu thủ người Morocco của Wydad Casablanca. Số đo ghi nhận: cao 186 cm. Hồ sơ ghi chân thuận: phải.
- Vị trí
- Tiền vệ
- Ngày sinh
- 1/1/1995 (31 tuổi)
- Quốc tịch
- Morocco
- Chiều cao
- 186 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 18
- CLB hiện tại
- Wydad Casablanca
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)
Hành trình sự nghiệp của Hamza El Wasti
Hamza El Wasti có tên trong danh sách thi đấu của Ittihad Tanger nhiều nhất, 53 lần theo dữ liệu từng mùa. Riêng Ittihad Tanger chiếm 42% số lần có tên trong danh sách thi đấu. Dữ liệu bao gồm 3 đội bóng khác nhau.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Wydad Casablanca | 18/19 | CAF Champions League | 3 | 8 | 0 | 0 | 6,30 |
| SC Chabab Mohammédia | 21/22 | VĐQG Maroc | 24 | 0 | 0 | 0 | — |
| SC Chabab Mohammédia | 22/23 | VĐQG Maroc | 27 | 0 | 0 | 0 | — |
| Ittihad Tanger | 23/24 | VĐQG Maroc | 25 | 1804 | 1 | 5 | 7,10 |
| Ittihad Tanger | 2024 | VĐQG Maroc | 28 | 2297 | 7 | 1 | 7,24 |
| Wydad Casablanca | 2025 | VĐQG Maroc | 18 | 510 | 0 | 0 | 6,81 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện sự nghiệp Hamza El Wasti qua từng mùa
Số liệu theo mùa của Hamza El Wasti bắt đầu từ mùa 18/19 cùng Wydad Casablanca, năm anh tròn 23 tuổi. Ngày 10/07/2025, anh từ Ittihad Tanger chuyển tới Wydad Casablanca dưới dạng chuyển nhượng tự do — chặng gần nhất trong hồ sơ. Cộng các giải, hồ sơ ghi 21 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Wydad Casablanca. Hồ sơ hiện tại ở Wydad Casablanca ghi anh mang áo số 18 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2027.
Ở mùa 18/19 tại CAF Champions League, anh có tên trong danh sách thi đấu 3 lần. Anh cập bến SC Chabab Mohammédia ngày 01/08/2019 từ Wydad Casablanca theo mức phí 47 nghìn EUR. Cộng mọi giải, anh có 51 trận nằm trong danh sách thi đấu tại đây. Ngày 23/08/2023, anh rời SC Chabab Mohammédia sang Ittihad Tanger dưới dạng chuyển nhượng tự do. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 53 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 8 bàn và 6 kiến tạo trong màu áo Ittihad Tanger. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 8 bàn cùng 6 kiến tạo qua 3 đội bóng. Cộng dồn, hồ sơ ghi 125 trận có tên trong danh sách thi đấu. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 2024 tại VĐQG Maroc cùng Ittihad Tanger, với 7 bàn cùng 1 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 29. Bàn thắng sớm nhất trong số liệu theo mùa thuộc về mùa 23/24 tại VĐQG Maroc cùng Ittihad Tanger, khi anh ghi 1 bàn, năm anh bước sang tuổi 28.
Lịch sử chuyển nhượng Hamza El Wasti
Hamza El Wasti gia nhập Wydad Casablanca theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 01/07/2015. Lượt liền trước trong hồ sơ: Wydad Casablanca sang Racing Athletic Club ngày 30/07/2017, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2015 | — | Wydad Casablanca | Không công bố |
| 30/7/2017 | Wydad Casablanca | Racing Athletic Club | Không công bố |
| 30/6/2018 | Racing Athletic Club | Wydad Casablanca | Không công bố |
| 1/8/2019 | Wydad Casablanca | SC Chabab Mohammédia | 47 nghìn EUR |
| 23/8/2023 | SC Chabab Mohammédia | Ittihad Tanger | Tự do |
| 10/7/2025 | Ittihad Tanger | Wydad Casablanca | Tự do |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 21/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Hamza El Wasti
- Hamza El Wasti là người nước nào?
- Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Hamza El Wasti là Morocco.
- Hamza El Wasti đang khoác áo đội bóng nào?
- Wydad Casablanca là CLB hiện tại của Hamza El Wasti, mang áo số 18 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Hamza El Wasti bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Hamza El Wasti 31 tuổi (sinh ngày 01/01/1995), cao 186 cm.
Cập nhật lần cuối: 17:32 · 23/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.