
Harunna Innusah
Tiền vệ phòng ngự ·
SC Covilhã
Harunna Innusah đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Ở tuổi 26, Harunna Innusah là tiền vệ trong danh sách đăng ký của SC Covilhã. Hợp đồng hiện tại được ghi nhận đến 30/06/2028. Trong đội, anh nhận áo số 5.
- Câu lạc bộ
- SC Covilhã
- Số áo
- 5
- Gia nhập
- 07/08/2026
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
Tiểu sử Harunna Innusah
Harunna Innusah là tiền vệ mang quốc tịch Ghana và đang thuộc biên chế SC Covilhã. Anh mang áo số 5 tại SC Covilhã. Hợp đồng với SC Covilhã được ghi nhận đến 30/06/2028.
- Vị trí
- Tiền vệ phòng ngự
- Ngày sinh
- 13/4/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Ghana
- Chiều cao
- 180 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 5
- CLB hiện tại
- SC Covilhã
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
Harunna Innusah đã khoác áo những đội nào?
Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận Harunna Innusah có tên trong danh sách thi đấu 14 lần cho 2 đội bóng. Dấu mốc xa nhất trong hồ sơ là mùa 24/25 ở O Elvas CAD. Riêng Amarante FC chiếm 86% số lần có tên trong danh sách thi đấu.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|---|
| O Elvas CAD | 24/25 | Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha | 2 | 0 | 0 | 0 |
| Amarante FC | 2025 | Hạng Ba Bồ Đào Nha | 12 | 863 | 0 | 0 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện sự nghiệp Harunna Innusah
Harunna Innusah sinh ngày 13/04/2000, mang quốc tịch Ghana; hồ sơ sự nghiệp của anh có số liệu ở 2 câu lạc bộ. Chặng hiện tại bắt đầu ngày 07/08/2026, khi anh từ O Elvas CAD chuyển tới SC Covilhã dưới dạng chuyển nhượng tự do. Tại SC Covilhã, anh mang áo số 5 và có hợp đồng tới 30/06/2028.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2019, khi anh chuyển từ Vizela U19 sang CF Esperança de Lagos dưới dạng chuyển nhượng tự do, năm anh bước sang tuổi 19. Anh cập bến O Elvas CAD ngày 01/07/2023 từ CF Esperança de Lagos dưới dạng tự do. Cộng mọi giải, anh có 2 trận nằm trong danh sách thi đấu tại đây. Amarante FC đón anh ngày 06/07/2025 từ O Elvas CAD theo dạng chuyển nhượng tự do. Ở đội này, hồ sơ ghi 12 trận nằm trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Mùa có tên trong danh sách thi đấu nhiều nhất ở một giải là 2025 tại Hạng Ba Bồ Đào Nha cùng Amarante FC, với 12 lần, năm anh tròn 25 tuổi. Tính trên 2 câu lạc bộ, hồ sơ ghi 14 trận có tên trong danh sách thi đấu.
Harunna Innusah từng chuyển tới đâu?
Dữ liệu chuyển nhượng của Harunna Innusah gồm 5 lượt di chuyển được ghi nhận. Lượt liền trước trong hồ sơ: Amarante FC sang O Elvas CAD ngày 30/06/2026, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 7/8/2026 | O Elvas CAD | SC Covilhã | Tự do |
| 30/6/2026 | Amarante FC | O Elvas CAD | Không công bố |
| 1/7/2019 | Vizela U19 | CF Esperança de Lagos | Tự do |
| 1/7/2023 | CF Esperança de Lagos | O Elvas CAD | Tự do |
| 6/7/2025 | O Elvas CAD | Amarante FC | Tự do |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Harunna Innusah
- Harunna Innusah mang quốc tịch nào?
- Harunna Innusah có quốc tịch Ghana theo hồ sơ.
- Harunna Innusah đang khoác áo đội bóng nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Harunna Innusah đang thuộc biên chế SC Covilhã, mang áo số 5 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Harunna Innusah bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Harunna Innusah 26 tuổi (sinh ngày 13/04/2000), cao 180 cm.
Cập nhật lần cuối: 04:15 · 24/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.