
Oliver Tipton
Trung vệ ·
Buxton FC
Các thương vụ chuyển nhượng của Oliver Tipton
Theo hồ sơ chuyển nhượng, Oliver Tipton rời Wolverhampton U21 để tới Notts County (28/07/2023). Hồ sơ ghi nhận tất cả 4 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 28/7/2023 | Wolverhampton U21 | Notts County | Không công bố |
| 2/7/2024 | Wolverhampton U21 | Solihull Moors | Không công bố |
| 1/7/2026 | Solihull Moors | Kidderminster Harriers | Tự do |
| 28/8/2026 | Kidderminster Harriers | Buxton FC | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 21/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu chuyện sự nghiệp Oliver Tipton
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Oliver Tipton là ngày 28/07/2023, khi anh rời Wolverhampton U21 sang Notts County — năm anh tròn 20 tuổi. Ngày 28/08/2026, anh từ Kidderminster Harriers chuyển tới Buxton FC — chặng gần nhất trong hồ sơ. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 3 lần có tên trong danh sách thi đấu cho Buxton FC. Tại Buxton FC, anh khoác áo số 22 và có hợp đồng được ghi nhận đến 25/09/2026.
Ở Notts County, dữ liệu ghi cho anh 12 lần có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải đấu. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 23/24 ở Notts County tại Hạng Tư Anh, nơi anh có tên trong danh sách thi đấu 9 lần. Mùa ấy rơi vào năm anh bước sang tuổi 20. Anh cập bến Solihull Moors ngày 02/07/2024 từ Wolverhampton U21. Cộng mọi giải, anh có 3 kiến tạo qua 85 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 3 kiến tạo qua 3 đội bóng. Ở các CLB đó, anh có 100 trận nằm trong danh sách thi đấu. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 24/25 tại National League Anh cùng Solihull Moors, với 2 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 21.
Oliver Tipton đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Tiểu sử Oliver Tipton
Oliver Tipton thi đấu ở vị trí trung vệ, là cầu thủ người Anh của Buxton FC. Trong đội hình Buxton FC, anh mặc áo 22.
- Vị trí
- Trung vệ
- Ngày sinh
- 22/9/2003 (23 tuổi)
- Quốc tịch
- Anh
- Chiều cao
- 191 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 22
- CLB hiện tại
- Buxton FC
- Hợp đồng đến
- 25/9/2026
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,1 triệu EUR (ước tính)
Sự nghiệp Oliver Tipton theo mùa
Oliver Tipton có tên trong danh sách thi đấu của Solihull Moors nhiều nhất, 85 lần theo dữ liệu từng mùa. Dữ liệu bao gồm 3 đội bóng khác nhau.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Solihull Moors | 24/25 | National League Anh | 41 | 2631 | 0 | 2 | 6,51 |
| Solihull Moors | 25/26 | National League Anh | 42 | 1669 | 0 | 1 | 6,57 |
| Buxton FC | 26/27 | National League Anh | 3 | 52 | 0 | 0 | 7,00 |
| Notts County | 23/24 | Hạng Tư Anh | 9 | 46 | 0 | 0 | 6,60 |
| Buxton FC | 2026 | Club Friendlies | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Notts County | 23/24 | FA Cup | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Solihull Moors | 24/25 | FA Cup | 2 | 77 | 0 | 0 | 6,40 |
| Notts County | — | Carabao Cup | 1 | 14 | 0 | 0 | 6,60 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu hỏi thường gặp về Oliver Tipton
- Oliver Tipton đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Oliver Tipton đang thuộc biên chế Buxton FC, mang áo số 22 và chơi ở vị trí hậu vệ.
- Oliver Tipton bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Oliver Tipton 23 tuổi (sinh ngày 22/09/2003), cao 191 cm.
- Oliver Tipton mang quốc tịch nào?
- Oliver Tipton có quốc tịch Anh theo hồ sơ.
Cập nhật lần cuối: 19:50 · 24/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.