Logo Śląsk Wrocław

Śląsk Wrocław

Poland

Lịch thi đấu sắp tới

Thứ 7, 10/10

VĐQG Ba Lan

22:30
Śląsk Wrocław
Lech Poznań
--

Thứ 7, 17/10

VĐQG Ba Lan

19:45
Motor Lublin
Śląsk Wrocław
--

CN, 25/10

VĐQG Ba Lan

18:15
Śląsk Wrocław
Wieczysta Kraków
--

Kết quả gần đây

Thứ 7, 19/09

VĐQG Ba Lan

FT
Wisła Kraków
Śląsk Wrocław
2 1

Thứ 7, 12/09

VĐQG Ba Lan

FT
Śląsk Wrocław
MKS Korona Kielce
1 2

Thứ 2, 07/09

VĐQG Ba Lan

FT
Jagiellonia Białystok
Śląsk Wrocław
2 1

Thứ 6, 04/09

Cúp Quốc gia Ba Lan

FT
Śląsk Wrocław
Pogoń Szczecin
2 1

Thứ 7, 29/08

VĐQG Ba Lan

FT
Legia Warszawa
Śląsk Wrocław
1 1

Phong độ gần đây của Śląsk Wrocław

Trận gần nhất, Śląsk Wrocław thua Wisła Kraków 1-2 trên sân khách. Đếm lại 6 trận vừa qua, đội có 0 lần giành trọn ba điểm. Qua 6 trận gần nhất, đội ghi 8 bàn và nhận 12 bàn.

Śląsk Wrocław trên bảng xếp hạng VĐQG Ba Lan

Śląsk Wrocław trải qua mạch thua 3 trận và rơi xuống thứ 15. Cụ thể là 1 thắng, 3 hoà và 5 thua. Trung bình mỗi trận đội lấy 0,7 điểm.

Śląsk Wrocław hơn kém các đội lân cận bao nhiêu điểm?

Śląsk Wrocław và Motor Lublin đang bằng điểm nhau, chỉ số phụ quyết định thứ tự. Nhóm xếp hạng này gồm 18 đội. Muốn vượt Radomiak Radom, đội cần bù 2 điểm.

Śląsk Wrocław trông vào ai trên hàng công?

Người lập công nhiều nhất trong màu áo Śląsk Wrocław là Piotr Samiec-Talar với 4 pha lập công. Anh ra sân 7 trận mùa 26/27. Một mình anh đóng góp khoảng 36% số bàn đội ghi được.

Hồ sơ đội bóng Śląsk Wrocław

Śląsk Wrocław lấy Tarczyński Arena Wrocław ở Wroclaw làm sân nhà. Công trình đi vào hoạt động năm 2011. Tên gọi tắt quen thuộc của đội là Śląsk.

Khác biệt sân bãi của Śląsk Wrocław

Thành tích hai sân của Śląsk Wrocław là 1 trận thắng sân nhà so với 0 trận thắng sân khách. Sân khách đội ghi 5 bàn và nhận 9 bàn. Các trận sân nhà cho ra 6 bàn thắng và 6 bàn thua.

Hàng công và hàng thủ Śląsk Wrocław

Lưới đối phương rung lên 11 lần trước Śląsk Wrocław mùa 26/27. Hiệu số bàn thắng bại là −4. Hiệu suất ghi bàn đưa đội lên vị trí thứ 13 của nhóm.

Śląsk Wrocław gặp ai ở vòng tới?

Trận kế tiếp tại VĐQG Ba Lan, Śląsk Wrocław gặp Lech Poznań trên sân nhà ngày 10/10/2026. Đội còn 15 ngày chuẩn bị.

Đội hình

# Cầu thủ Vị trí Quốc tịch
1 Karol Niemczycki Thủ môn Poland
2 Dominik Szala Hậu vệ Poland
3 Irodotos Christodoulou Hậu vệ Cyprus
4 Marko Dijaković Hậu vệ Austria
5 Lamine Ba Hậu vệ Mauritania
7 Piotr Samiec-Talar Tiền vệ Poland
8 Marc Llinares Hậu vệ Spain
9 Ieltsin Camões Tiền đạo Cape Verde
9 Damian Warchoł Tiền đạo Poland
10 Malaly Dembélé Tiền đạo France
11 Luka Marjanac Tiền vệ Bosnia & Herzegovina
14 Michał Mokrzycki Tiền vệ Poland
15 Jorge Yriarte Tiền vệ Venezuela
17 Karol Linetty Tiền vệ Poland
18 Karol Borys Tiền vệ Poland
19 Przemysław Banaszak Tiền đạo Poland
20 Grzegorz Tomasiewicz Tiền vệ Poland
21 Alex Timossi Andersson Hậu vệ Sweden
23 Maksymilian Stangret Tiền đạo Poland
25 Michał Szromnik Thủ môn Poland
26 Adrian Zulewski Hậu vệ Poland
27 Jan Jurčec Hậu vệ Croatia
31 Hubert Sliczniak Thủ môn Poland
33 Yegor Matsenko Hậu vệ Ukraine
36 Przemysław Mazan Tiền vệ Poland
38 Dorian Markowski Tiền vệ Poland
38 Oskar Mielcarz Thủ môn Poland
44 Mariusz Malec Hậu vệ Poland
77 Eniss Shabani Tiền vệ Albania
81 Patryk Sokołowski Tiền vệ Poland
88 Adam Ciucka Tiền vệ Poland