
Ali Diabaté
Trung vệ ·
Al-Qadsiah
Ali Diabaté chuyển nhượng qua những CLB nào?
Lần chuyển nhượng gần nhất trong dữ liệu của Ali Diabaté là từ Jong KRC Genk U23 sang Leader Sporting ngày 31/12/2025, phí không được công bố. Trước đó, dữ liệu ghi nhận lượt chuyển từ Leader Sporting sang Jong KRC Genk U23 ngày 08/09/2025, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 31/12/2025 | Jong KRC Genk U23 | Leader Sporting | Không công bố |
| 8/9/2025 | Leader Sporting | Jong KRC Genk U23 | Không công bố |
| 31/12/2025 | Jong KRC Genk U23 | — | Không công bố |
| 2/1/2026 | Jong KRC Genk U23 | Samsunspor | 100 nghìn EUR |
| 4/9/2026 | Samsunspor | Al-Qadsiah | 8,0 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Ali Diabaté: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Ngoài Al-Qadsiah, CLB hiện tại, hồ sơ của Ali Diabaté còn ghi số liệu ở 1 câu lạc bộ khác. Chặng hiện tại bắt đầu ngày 04/09/2026, khi anh chuyển từ Samsunspor sang Al-Qadsiah với mức phí 8,0 triệu EUR. Trong đội hình Al-Qadsiah, anh khoác áo số 26, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2029.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 08/09/2025, khi anh từ Leader Sporting chuyển tới Jong KRC Genk U23, năm anh tròn 19 tuổi. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 25/26 ở Samsunspor tại VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ, nơi anh có 1 kiến tạo. Mùa ấy rơi vào năm anh bước sang tuổi 19. Ngày 02/01/2026, anh rời Jong KRC Genk U23 sang Samsunspor với mức phí 100 nghìn EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 18 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 1 kiến tạo trong màu áo Samsunspor. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 25/26 tại VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ trong màu áo Samsunspor, khi anh có 1 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 19 tuổi.
Ali Diabaté đang khoác áo đội nào?
Ở tuổi 19, Ali Diabaté là hậu vệ trong danh sách đăng ký của Al-Qadsiah. Ngày chuyển đến Al-Qadsiah trong hồ sơ là 04/09/2026.
- Câu lạc bộ
- Al-Qadsiah
- Số áo
- 26
- Gia nhập
- 04/09/2026
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 1,1 triệu EUR (ước tính)
Ali Diabaté là ai?
Cao 190 cm, Ali Diabaté là hậu vệ người Bờ Biển Ngà của Al-Qadsiah. Số đo ghi nhận: cao 190 cm.
- Vị trí
- Trung vệ
- Ngày sinh
- 5/12/2006 (19 tuổi)
- Quốc tịch
- Bờ Biển Ngà
- Chiều cao
- 190 cm
- Chân thuận
- Trái
- Số áo
- 26
- CLB hiện tại
- Al-Qadsiah
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị ước tính
- ≈ 1,1 triệu EUR (ước tính)
Sự nghiệp Ali Diabaté theo mùa
Hồ sơ sự nghiệp của Ali Diabaté trải qua ít nhất 2 mùa có số liệu. Dấu mốc xa nhất trong hồ sơ là mùa 25/26 ở Samsunspor.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Samsunspor | 25/26 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 16 | 222 | 0 | 1 | 6,97 |
| Samsunspor | 2026 | Club Friendlies | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Samsunspor | 26/27 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 2 | 186 | 0 | 0 | 6,75 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu hỏi thường gặp về Ali Diabaté
- Quốc tịch của Ali Diabaté là gì?
- Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Ali Diabaté là Bờ Biển Ngà.
- Ali Diabaté đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Al-Qadsiah là CLB hiện tại của Ali Diabaté, mang áo số 26 và chơi ở vị trí hậu vệ.
- Ali Diabaté bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Ali Diabaté 19 tuổi (sinh ngày 05/12/2006), cao 190 cm.
Cập nhật lần cuối: 20:05 · 23/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.