David Kawa — Tiền đạo, FC Halifax Town

David Kawa

Tiền đạo cắm · FC Halifax Town

David Kawa — FC Halifax Town

Câu lạc bộ và hợp đồng của David Kawa

David Kawa thi đấu cho FC Halifax Town tại National League Anh theo dữ liệu mùa gần nhất. Trong đội, anh nhận áo số 22. Anh cập bến FC Halifax Town từ 01/07/2025.

Câu lạc bộ
FC Halifax Town
Giải đấu
National League Anh
Số áo
22
Gia nhập
01/07/2025

Tiểu sử David Kawa

David Kawa là tiền đạo mang quốc tịch Anh và đang thuộc biên chế FC Halifax Town. Ngày sinh trong hồ sơ là 16/12/2003 — năm nay 22 tuổi. Theo dữ liệu hồ sơ, anh cao 181 cm.

Vị trí
Tiền đạo cắm
Ngày sinh
16/12/2003 (22 tuổi)
Quốc tịch
Anh
Chiều cao
181 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
22
CLB hiện tại
FC Halifax Town

Sự nghiệp thi đấu của David Kawa qua các mùa

Mùa xa nhất trong dữ liệu sự nghiệp của David Kawa là 25/26 tại FC Halifax Town. 100% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở FC Halifax Town. Số liệu từng mùa cộng dồn: 6 bàn, 43 lần có tên trong danh sách.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
FC Halifax Town25/26National League Anh371548556,70
FC Halifax Town26/27National League Anh6010—
FC Halifax Town2026Club Friendlies2000—

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Câu chuyện sự nghiệp David Kawa

Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của David Kawa là ngày 02/12/2022, khi anh rời AFC Wimbledon U18 sang Sevenoaks Town — năm anh bước sang tuổi 19. Chặng hiện tại bắt đầu ngày 01/07/2025, khi anh chuyển từ Aveley FC sang FC Halifax Town dưới dạng chuyển nhượng tự do. Cộng các giải, hồ sơ ghi 6 bàn cùng 5 kiến tạo qua 43 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo FC Halifax Town. Trong đội hình FC Halifax Town, anh mang áo số 22.

Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 25/26 ở FC Halifax Town tại National League Anh, nơi anh đóng góp 5 bàn và 5 kiến tạo. Mùa ấy rơi vào năm anh bước sang tuổi 22. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 25/26 tại National League Anh trong màu áo FC Halifax Town, khi anh có 5 bàn cùng 5 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 22 tuổi.

David Kawa chuyển nhượng qua những CLB nào?

Theo hồ sơ chuyển nhượng, David Kawa rời AFC Wimbledon U18 để tới Sevenoaks Town (02/12/2022). Tổng cộng có 3 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.

NgàyTừĐếnPhí
2/12/2022AFC Wimbledon U18Sevenoaks TownKhông công bố
24/8/2024Peterborough United U21Aveley FCTự do
1/7/2025Aveley FCFC Halifax TownTự do

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Thống kê David Kawa mùa 26/27

  • 0 Trận
  • 0 Phút
  • 1 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 0 Sút
  • 0 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng

Phong độ gần đây của David Kawa

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạo
05-09Aldershot Town1–0Không vào sân—
01-09Hartlepool United1–0Không vào sân—
28-08Altrincham FC2–1Không vào sân—
22-08Tamworth4–1Không vào sân—
15-08Boreham Wood1–3Không vào sân—

Câu hỏi thường gặp về David Kawa

David Kawa mang quốc tịch nào?
Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của David Kawa là Anh.
David Kawa đang chơi cho câu lạc bộ nào?
David Kawa hiện khoác áo FC Halifax Town, mang áo số 22 và chơi ở vị trí tiền đạo.
David Kawa bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Hồ sơ ghi nhận David Kawa 22 tuổi (sinh ngày 16/12/2003), cao 181 cm.

Cập nhật lần cuối: 02:05 · 24/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.