Jean-Ricner Bellegarde — Tiền vệ, Wolverhampton

Jean-Ricner Bellegarde

Tiền vệ trung tâm · Wolverhampton

Jean-Ricner Bellegarde — Wolverhampton

Câu chuyện sự nghiệp Jean-Ricner Bellegarde qua từng mùa

Số liệu theo mùa của Jean-Ricner Bellegarde bắt đầu từ mùa 2016 cùng RC Lens, năm anh tròn 18 tuổi. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/07/2015, lúc anh từ Lens U19 chuyển tới RC Lens B, năm anh bước sang tuổi 17. Ngày 28/07/2016, anh rời RC Lens B sang RC Lens. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 6 bàn và 3 kiến tạo sau 85 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo RC Lens. Ở mùa 2016 tại Hạng Hai Pháp, anh đóng góp 1 kiến tạo. Ngày 02/07/2019, anh chuyển từ RC Lens sang RC Strasbourg với mức phí 2,0 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 7 bàn và 12 kiến tạo sau 137 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo RC Strasbourg.

Bàn thắng sớm nhất trong số liệu theo mùa thuộc về mùa 2017 tại Hạng Hai Pháp cùng RC Lens, khi anh ghi 1 bàn, năm anh tròn 19 tuổi. Tính trên 3 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 18 bàn và 24 kiến tạo. Anh có 322 trận nằm trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Bên cạnh các CLB, anh có 13 trận cho Haiti, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 24/25 tại Ngoại Hạng Anh trong màu áo Wolverhampton, khi anh có 2 bàn cùng 7 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh bước sang tuổi 26. Anh đến Wolverhampton ngày 01/09/2023 từ RC Strasbourg, phí 15 triệu EUR. Dữ liệu mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh ghi nhận anh ra sân 1 trận. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 5 bàn cùng 9 kiến tạo qua 100 lần có tên trong danh sách thi đấu cho Wolverhampton. Trong đội hình Wolverhampton, anh khoác áo số 27, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2028.

Thống kê sự nghiệp Jean-Ricner Bellegarde

Các đội Jean-Ricner Bellegarde từng khoác áo theo dữ liệu gồm RC Strasbourg, Wolverhampton, RC Lens. 43% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở RC Strasbourg. Dữ liệu bao gồm 3 đội bóng khác nhau.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
RC Strasbourg19/20Cúp C2 Châu Âu4000—
Wolverhampton25/26Ngoại Hạng Anh281250116,77
Wolverhampton24/25Ngoại Hạng Anh371706276,82
Wolverhampton23/24Ngoại Hạng Anh22964216,71
RC Strasbourg2023Ligue 13269227,57
RC Strasbourg2022Ligue 1302427267,19
RC Strasbourg2021Ligue 1362343236,90
RC Strasbourg2020Ligue 1362100116,81
RC Strasbourg2019Ligue 1241505006,81
RC Lens2018Ligue 14210126,92
Haiti2026World Cup 20263261006,80
RC Lens2016Hạng Hai Pháp1063017,20
RC Lens2017Hạng Hai Pháp311652106,81
RC Lens2018Hạng Hai Pháp361060406,85
Haiti2025World Cup Qualification CONCACAF6526017,05
Haiti2026Giao hữu quốc tế490006,70
Wolverhampton23/24FA Cup4305006,60
Wolverhampton24/25FA Cup3170006,83
Wolverhampton25/26FA Cup291006,60
RC Lens—Coupe de France1000—
RC Lens—Coupe de France2000—
RC Lens—Coupe de France1000—
RC Strasbourg—Coupe de France19006,50
RC Strasbourg—Coupe de France247006,95
RC Strasbourg—Coupe de France132007,10
Wolverhampton—Carabao Cup115006,70
Wolverhampton—Carabao Cup3172006,67

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Hồ sơ cầu thủ Jean-Ricner Bellegarde

Sinh ngày 27/06/1998, Jean-Ricner Bellegarde là tiền vệ và hiện thuộc Wolverhampton. Dữ liệu xếp anh vào nhóm tiền vệ trung tâm. Hồ sơ ghi anh mang quốc tịch Haiti.

Vị trí
Tiền vệ trung tâm
Ngày sinh
27/6/1998 (28 tuổi)
Quốc tịch
Haiti
Chiều cao
170 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
27
CLB hiện tại
Wolverhampton
Hợp đồng đến
30/6/2028
Giá trị ước tính
≈ 18 triệu EUR (ước tính)

CLB hiện tại của Jean-Ricner Bellegarde

Theo dữ liệu chuyển nhượng, Jean-Ricner Bellegarde gia nhập Wolverhampton ngày 01/09/2023. Số áo hiện tại là 27. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 18 triệu EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).

Câu lạc bộ
Wolverhampton
Giải đấu
Hạng Nhất Anh
Số áo
27
Gia nhập
01/09/2023
Hợp đồng đến
30/6/2028
Giá trị chuyển nhượng
≈ 18 triệu EUR (ước tính)

Thống kê Jean-Ricner Bellegarde mùa 26/27

Sau 1 trận mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh, Jean-Ricner Bellegarde đóng góp 0 bàn. Dữ liệu chấm điểm từng trận cho anh trung bình 6,90. Trung bình anh thi đấu 17 phút mỗi trận ở mùa này.

  • 1 Trận
  • 17 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 0,01 xG
  • 0,00 xA
  • 1 Sút
  • 0 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng
  • 6,90 Điểm trung bình

Jean-Ricner Bellegarde chuyển nhượng qua những CLB nào?

Dữ liệu chuyển nhượng của Jean-Ricner Bellegarde gồm 4 lượt di chuyển được ghi nhận. Giá trị ước tính hiện tại trong dữ liệu là 18 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2015Lens U19RC Lens BKhông công bố
28/7/2016RC Lens BRC LensKhông công bố
2/7/2019RC LensRC Strasbourg2,0 triệu EUR
1/9/2023RC StrasbourgWolverhampton15 triệu EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Sự nghiệp quốc tế của Jean-Ricner Bellegarde

Dữ liệu đội tuyển của Jean-Ricner Bellegarde, chỉ gồm các giải được theo dõi, ghi 13 trận cho Haiti.

Haiti 13 trận 0 bàn Lần gần nhất: 24/6/2026

Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.

Phong độ gần đây của Jean-Ricner Bellegarde

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
20-09West Bromwich Albion1–0170/06,9

Câu hỏi thường gặp về Jean-Ricner Bellegarde

Jean-Ricner Bellegarde ghi bao nhiêu bàn mùa 26/27?
Jean-Ricner Bellegarde ra sân 1 trận mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh và ghi 0 bàn.
Jean-Ricner Bellegarde đang khoác áo đội bóng nào?
Theo dữ liệu hồ sơ, Jean-Ricner Bellegarde đang thuộc biên chế Wolverhampton, mang áo số 27 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Jean-Ricner Bellegarde bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Theo dữ liệu hồ sơ, Jean-Ricner Bellegarde 28 tuổi (sinh ngày 27/06/1998), cao 170 cm.

Cập nhật lần cuối: 09:36 · 24/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.