
Jerdy Schouten
Tiền vệ trung tâm ·
PSV Eindhoven
Chấn thương: ACL Knee Injury · Dự kiến trở lại: 24/5/2027
Câu chuyện thi đấu của Jerdy Schouten, từ CLB đầu tiên tới hiện tại
Câu chuyện sự nghiệp của Jerdy Schouten trong dữ liệu là chặng đường qua 5 câu lạc bộ, tới PSV Eindhoven ở chặng gần nhất. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/07/2016, lúc anh đầu quân cho ADO Den Haag, năm anh tròn 19 tuổi. Hồ sơ ghi cho anh 18 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo ADO Den Haag. Tất cả nằm trong mùa 16/17. Anh cập bến Bologna ngày 05/07/2019 từ Excelsior với phí 2,1 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 2 bàn và 5 kiến tạo sau 125 trận có tên trong danh sách thi đấu tại đây.
Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 18/19 tại VĐQG Hà Lan ở Excelsior, với 1 bàn. Gộp 5 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 10 bàn cùng 11 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 279 lần có tên trong danh sách thi đấu. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 23/24 tại VĐQG Hà Lan cùng PSV Eindhoven, với 4 bàn. Đó là năm anh tròn 26 tuổi. Ngày 16/08/2023, anh chuyển từ Bologna sang PSV Eindhoven với mức phí 12 triệu EUR — chặng gần nhất trong hồ sơ. Cộng các giải, hồ sơ ghi 7 bàn cùng 4 kiến tạo qua 101 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo PSV Eindhoven. Hồ sơ hiện tại ở PSV Eindhoven ghi anh mang áo số 22 và có hợp đồng tới 30/06/2030.
Sự nghiệp thi đấu của Jerdy Schouten qua các mùa
Các đội Jerdy Schouten từng khoác áo theo dữ liệu gồm ADO Den Haag, SC Telstar, Bologna và 2 đội khác. Riêng Bologna chiếm 45% số lần có tên trong danh sách thi đấu. Hồ sơ trải qua 5 đội bóng.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ADO Den Haag | 16/17 | VĐQG Hà Lan | 18 | 12 | 0 | 0 | 6,40 |
| SC Telstar | 17/18 | VĐQG Hà Lan | 2 | 177 | 0 | 0 | 7,40 |
| Bologna | 22/23 | Serie A | 34 | 2524 | 0 | 2 | 6,90 |
| Bologna | 21/22 | Serie A | 18 | 1393 | 1 | 1 | 6,98 |
| Bologna | 20/21 | Serie A | 34 | 2519 | 1 | 1 | 6,86 |
| Bologna | 19/20 | Serie A | 31 | 1089 | 0 | 0 | 6,65 |
| PSV Eindhoven | 25/26 | VĐQG Hà Lan | 28 | 2140 | 1 | 2 | 7,15 |
| PSV Eindhoven | 24/25 | VĐQG Hà Lan | 19 | 1297 | 1 | 2 | 7,05 |
| PSV Eindhoven | 23/24 | VĐQG Hà Lan | 29 | 2427 | 4 | 0 | 7,16 |
| Excelsior | 18/19 | VĐQG Hà Lan | 33 | 2905 | 1 | 2 | 6,97 |
| PSV Eindhoven | 25/26 | Cúp C1 Châu Âu | 8 | 675 | 0 | 0 | 6,69 |
| PSV Eindhoven | 24/25 | Cúp C1 Châu Âu | 8 | 567 | 1 | 0 | 6,73 |
| PSV Eindhoven | 23/24 | Cúp C1 Châu Âu | 9 | 713 | 0 | 0 | 6,86 |
| Netherlands | 2026 | World Cup Qualification UEFA | 6 | 98 | 0 | 0 | 6,80 |
| Netherlands | 22/23 | UEFA Nations League | 3 | 67 | 0 | 1 | 7,00 |
| Netherlands | 24/25 | UEFA Nations League | 2 | 128 | 0 | 0 | 6,60 |
| Netherlands | 2024 | UEFA Euro 2024 | 6 | 502 | 0 | 0 | 6,98 |
| Netherlands | 2024 | Giao hữu quốc tế | 4 | 231 | 0 | 0 | 7,17 |
| Netherlands | 2026 | Giao hữu quốc tế | 2 | 98 | 0 | 0 | 6,75 |
| Bologna | — | Coppa Italia | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Bologna | — | Coppa Italia | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Bologna | — | Coppa Italia | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,60 |
| Bologna | — | Coppa Italia | 3 | 209 | 0 | 1 | 7,13 |
| Bologna | — | Coppa Italia | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Hồ sơ cầu thủ Jerdy Schouten
Ở tuổi 29, Jerdy Schouten đang là tiền vệ trong đội hình PSV Eindhoven. Jerdy Schouten chào đời 12/01/1997 và nay 29 tuổi. Số đo ghi nhận: cao 185 cm.
- Vị trí
- Tiền vệ trung tâm
- Ngày sinh
- 12/1/1997 (29 tuổi)
- Quốc tịch
- Hà Lan
- Chiều cao
- 185 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 22
- CLB hiện tại
- PSV Eindhoven
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị ước tính
- ≈ 18 triệu EUR (ước tính)
Jerdy Schouten đang khoác áo đội nào?
Tại PSV Eindhoven, Jerdy Schouten mang áo số 22, hợp đồng ghi nhận đến 30/06/2030. Ngày chuyển đến PSV Eindhoven trong hồ sơ là 16/08/2023. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 18 triệu EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).
- Câu lạc bộ
- PSV Eindhoven
- Số áo
- 22
- Gia nhập
- 16/08/2023
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 18 triệu EUR (ước tính)
Jerdy Schouten từng chuyển tới đâu?
Giá trị chuyển nhượng của Jerdy Schouten được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 18 triệu EUR khi đang ở PSV Eindhoven (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 5 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2016 | — | ADO Den Haag | Không công bố |
| 1/7/2017 | ADO Den Haag | SC Telstar | Tự do |
| 1/7/2018 | SC Telstar | Excelsior | 300 nghìn EUR |
| 5/7/2019 | Excelsior | Bologna | 2,1 triệu EUR |
| 16/8/2023 | Bologna | PSV Eindhoven | 12 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Jerdy Schouten
- Jerdy Schouten bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Jerdy Schouten 29 tuổi (sinh ngày 12/01/1997), cao 185 cm.
- Quốc tịch của Jerdy Schouten là gì?
- Jerdy Schouten có quốc tịch Hà Lan theo hồ sơ.
- Jerdy Schouten hiện thuộc biên chế CLB nào?
- PSV Eindhoven là CLB hiện tại của Jerdy Schouten, mang áo số 22 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Cập nhật lần cuối: 00:15 · 25/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.