
Johannes Yli-Kokko
Tiền vệ trung tâm ·
Inter Turku
Câu chuyện thi đấu của Johannes Yli-Kokko, từ CLB đầu tiên tới hiện tại
Ở chặng gần nhất trong dữ liệu, Johannes Yli-Kokko thuộc biên chế Inter Turku, và hồ sơ còn có số liệu của anh ở 2 câu lạc bộ khác. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/01/2019, khi anh rời HJK Helsinki U19 sang HJK Klubi 04, năm anh tròn 18 tuổi. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về HJK tại Cúp C3 Châu Âu ở mùa 21/22, năm anh tròn 20 tuổi. Trong mùa ấy anh có tên trong danh sách thi đấu 2 lần. Ngày 01/01/2022, anh chuyển từ HJK Klubi 04 sang HJK. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 45 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo HJK.
Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 2025 tại VĐQG Phần Lan trong màu áo Inter Turku, khi anh có 1 bàn và 1 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh bước sang tuổi 24. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 2024 tại VĐQG Phần Lan ở Inter Turku, với 1 bàn. Tính trên 3 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 3 bàn và 2 kiến tạo. Anh có 109 trận nằm trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Giai đoạn đang diễn ra tại Inter Turku bắt đầu ngày 18/07/2024, khi anh đến từ HJK dưới dạng tự do. Trong mùa 2026 tại VĐQG Phần Lan, anh có 6 lần ra sân, ghi 1 bàn. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 3 bàn cùng 2 kiến tạo qua 60 lần có tên trong danh sách thi đấu cho Inter Turku. Tại Inter Turku, anh mang áo số 8 và có hợp đồng tới 31/12/2026.
Sự nghiệp thi đấu của Johannes Yli-Kokko qua các mùa
Johannes Yli-Kokko có tên trong danh sách thi đấu của Inter Turku nhiều nhất, 60 lần theo dữ liệu từng mùa. Tổng cộng anh ghi 3 bàn qua 109 lần có tên trong danh sách thi đấu. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 21/22 cùng HJK.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| HJK | 22/23 | Cúp C2 Châu Âu | 10 | 10 | 0 | 0 | 6,40 |
| HJK | 22/23 | Cúp C1 Châu Âu | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| HJK | 21/22 | Cúp C3 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Dundalk FC | 23/24 | Cúp C3 Châu Âu | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Inter Turku | 26/27 | Cúp C3 Châu Âu | 3 | 13 | 0 | 0 | 6,50 |
| HJK | 2022 | VĐQG Phần Lan | 19 | 0 | 0 | 0 | — |
| Inter Turku | 2024 | VĐQG Phần Lan | 11 | 632 | 1 | 0 | 7,03 |
| HJK | 2024 | VĐQG Phần Lan | 7 | 115 | 0 | 0 | 6,60 |
| Inter Turku | 2025 | VĐQG Phần Lan | 24 | 1262 | 1 | 1 | 6,78 |
| Inter Turku | 2026 | VĐQG Phần Lan | 19 | 338 | 1 | 1 | 7,03 |
| HJK | — | Suomen Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| HJK | — | Suomen Cup | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Inter Turku | 2026 | Suomen Cup | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Johannes Yli-Kokko: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch
Johannes Yli-Kokko là tiền vệ 25 tuổi đang chơi cho Inter Turku. Ở Inter Turku, anh khoác áo số 8. Hợp đồng với Inter Turku được ghi nhận đến 31/12/2026.
- Vị trí
- Tiền vệ trung tâm
- Ngày sinh
- 24/8/2001 (25 tuổi)
- Quốc tịch
- Phần Lan
- Chiều cao
- 176 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 8
- CLB hiện tại
- Inter Turku
- Hợp đồng đến
- 31/12/2026
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,2 triệu EUR (ước tính)
Johannes Yli-Kokko đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Johannes Yli-Kokko thi đấu cho Inter Turku tại VĐQG Phần Lan theo dữ liệu mùa gần nhất. Dữ liệu định giá anh khoảng 160 nghìn EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch. Ngày chuyển đến Inter Turku trong hồ sơ là 18/07/2024.
- Câu lạc bộ
- Inter Turku
- Giải đấu
- VĐQG Phần Lan
- Số áo
- 8
- Gia nhập
- 18/07/2024
- Hợp đồng đến
- 31/12/2026
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,2 triệu EUR (ước tính)
Johannes Yli-Kokko thi đấu ra sao mùa 2026?
6 trận mùa 2026 tại VĐQG Phần Lan mang về cho Johannes Yli-Kokko 1 bàn sau 338 phút. Mùa này anh bị phạt 1 thẻ vàng. Anh được chấm trung bình 7,03 điểm mỗi trận.
- 6 Trận
- 338 Phút
- 1 Bàn thắng
- 1 Kiến tạo
- 1,27 xG
- 0,52 xA
- 8 Sút
- 7 Đường chuyền quyết định
- 1 Thẻ vàng
- 7,03 Điểm trung bình
Johannes Yli-Kokko từng chuyển tới đâu?
Hồ sơ ghi nhận 5 lần chuyển nhượng của Johannes Yli-Kokko, gần nhất là từ HJK Helsinki U19 sang HJK Klubi 04 ngày 01/01/2019, phí không được công bố. Lượt liền trước trong hồ sơ: HJK Klubi 04 sang HJK ngày 01/01/2022, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/1/2019 | HJK Helsinki U19 | HJK Klubi 04 | Không công bố |
| 1/1/2022 | HJK Klubi 04 | HJK | Không công bố |
| 20/2/2023 | HJK | Dundalk FC | Cho mượn |
| 31/12/2023 | Dundalk FC | HJK | Trở lại sau cho mượn |
| 18/7/2024 | HJK | Inter Turku | Tự do |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Phong độ gần đây của Johannes Yli-Kokko
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|
| 18-09 | AC Oulu | 0–1 | Không vào sân | — |
| 14-09 | VPS | 1–0 | Không vào sân | — |
| 09-09 | HJK | 2–1 | Không vào sân | — |
| 31-08 | Kuopion Palloseura | 1–0 | Không vào sân | — |
| 23-08 | Turun Palloseura | 0–0 | Không vào sân | — |
Câu hỏi thường gặp về Johannes Yli-Kokko
- Johannes Yli-Kokko đang khoác áo đội bóng nào?
- Johannes Yli-Kokko hiện khoác áo Inter Turku, mang áo số 8 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Johannes Yli-Kokko bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Johannes Yli-Kokko 25 tuổi (sinh ngày 24/08/2001), cao 176 cm.
- Johannes Yli-Kokko có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
- Johannes Yli-Kokko ra sân 6 trận mùa 2026 tại VĐQG Phần Lan và ghi 1 bàn và có 1 kiến tạo.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Phần Lan · Lịch thi đấu Inter Turku
Cập nhật lần cuối: 07:50 · 24/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.