Matej Marković — Thủ môn, HJK

Matej Marković

Thủ môn · HJK

Matej Marković — HJK

Chuyển nhượng và giá trị của Matej Marković

Matej Marković gia nhập NK Rudeš theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 24/07/2015. Lượt liền trước trong hồ sơ: NK Rudeš sang HAŠK Zagreb ngày 04/08/2016, phí chuyển nhượng tự do.

NgàyTừĐếnPhí
24/7/2015NK Zagreb U19NK RudešTự do
4/8/2016NK RudešHAŠK ZagrebTự do
21/7/2017HAŠK ZagrebNK Čelik ZenicaTự do
1/7/2018NK Čelik ZenicaFK KrupaTự do
12/7/2019FK KrupaFK SarajevoTự do
21/8/2020FK SarajevoMFK Zemplín MichalovceTự do
1/7/2021MFK Zemplín MichalovceNo teamKhông công bố
19/1/2022No teamAPO LevadiakosKhông công bố
18/8/2023APO LevadiakosNK RudešTự do
1/7/2024NK RudešLevski SofiaTự do
3/7/2025Levski SofiaNo teamKhông công bố
25/9/2025No teamHNK Vukovar 1991Cho mượn
15/1/2026HNK Vukovar 1991No teamTrở lại sau cho mượn
13/2/2026HNK Vukovar 1991HJKTự do

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Matej Marković: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa

Câu chuyện sự nghiệp của Matej Marković trong dữ liệu là chặng đường qua 4 câu lạc bộ, tới HJK ở chặng gần nhất. Anh đến HJK ngày 13/02/2026 từ HNK Vukovar 1991 theo dạng chuyển nhượng tự do. Dữ liệu mùa 2026 tại VĐQG Phần Lan ghi nhận anh ra sân 7 trận với 22 pha cứu thua. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 28 trận có tên trong danh sách thi đấu cho HJK. Trong đội hình HJK, anh khoác áo số 44, có hợp đồng kéo dài đến 31/12/2026.

Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 24/07/2015, lúc anh từ NK Zagreb U19 chuyển tới NK Rudeš dưới dạng chuyển nhượng tự do, năm anh tròn 19 tuổi. Anh cập bến FK Sarajevo ngày 12/07/2019 từ FK Krupa dưới dạng tự do. Cộng mọi giải, anh có 1 trận có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Levski Sofia đón anh ngày 01/07/2024 từ NK Rudeš dưới dạng tự do. Ở đội này, hồ sơ ghi 30 lần có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Tính trên 4 câu lạc bộ, hồ sơ ghi 76 trận nằm trong danh sách thi đấu. Xét số lần có tên trong danh sách thi đấu, mùa dày nhất là 24/25 tại VĐQG Bulgaria ở Levski Sofia, với 30 lần, năm anh tròn 28 tuổi.

Matej Marković đang khoác áo đội nào?

Ở tuổi 30, Matej Marković là thủ môn trong danh sách đăng ký của HJK. Mức định giá ước tính trong hồ sơ là 280 nghìn EUR (không phải giá giao dịch).

Câu lạc bộ
HJK
Giải đấu
VĐQG Phần Lan
Số áo
44
Gia nhập
13/02/2026
Hợp đồng đến
31/12/2026
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

Matej Marković: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch

Matej Marković mang áo số 44 của HJK và chơi ở vị trí thủ môn. Theo dữ liệu hồ sơ, anh cao 192 cm.

Vị trí
Thủ môn
Ngày sinh
22/7/1996 (30 tuổi)
Quốc tịch
Croatia
Chiều cao
192 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
44
CLB hiện tại
HJK
Hợp đồng đến
31/12/2026
Giá trị ước tính
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

Chỉ số mùa 2026 của Matej Marković

7 trận mùa 2026 tại VĐQG Phần Lan mang về cho Matej Marković 22 pha cứu thua sau 630 phút. Trung bình anh thi đấu 90 phút mỗi trận ở mùa này.

  • 7 Trận
  • 630 Phút
  • 22 Cứu thua
  • 4 Thủng lưới
  • 1 Thẻ vàng
  • 7,34 Điểm trung bình

Hành trình sự nghiệp của Matej Marković

Matej Marković có tên trong danh sách thi đấu của Levski Sofia nhiều nhất, 30 lần theo dữ liệu từng mùa. Dữ liệu bao gồm 4 đội bóng khác nhau.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
APO Levadiakos22/23VĐQG Hy Lạp171260006,77
FK Sarajevo19/20Cúp C2 Châu Âu1000—
Levski Sofia24/25VĐQG Bulgaria301800006,78
HJK26/27Cúp C3 Châu Âu4000—
HJK2026Club Friendlies2000—
HJK2026VĐQG Phần Lan21630007,34
HJK2026Suomen Cup3000—

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Phong độ gần đây của Matej Marković

NgàyĐối thủTỷ sốPhút
09-09Inter Turku2–1Không vào sân
31-08Ilves1–2Không vào sân
23-08IF Gnistan2–3Không vào sân
16-08FF Jaro3–0Không vào sân
09-08AC Oulu0–1Không vào sân

Câu hỏi thường gặp về Matej Marković

Matej Marković bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Matej Marković 30 tuổi (sinh ngày 22/07/1996), cao 192 cm.
Matej Marković bắt bao nhiêu trận mùa 2026?
Ở mùa 2026, Matej Marković bắt 7 trận với 22 pha cứu thua và để thủng lưới 4 bàn.
Matej Marković đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Theo dữ liệu hồ sơ, Matej Marković đang thuộc biên chế HJK, mang áo số 44 và chơi ở vị trí thủ môn.

Cập nhật lần cuối: 07:50 · 24/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.