Roger Fernandes — Tiền đạo, Al-Ittihad

Roger Fernandes

Tiền đạo cánh phải · Al-Ittihad

Roger Fernandes — Al-Ittihad

Câu chuyện thi đấu của Roger Fernandes, từ CLB đầu tiên tới hiện tại

Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/07/2021, lúc anh chuyển từ SC Braga U19 sang Sporting Braga, năm anh tròn 16 tuổi. Ở Sporting Braga, dữ liệu ghi cho anh 116 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 10 bàn cùng 11 kiến tạo trên mọi giải đấu. Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 21/22 tại Cúp C2 Châu Âu cùng Sporting Braga, năm anh tròn 16 tuổi. Mùa đó anh có tên trong danh sách thi đấu 5 lần.

Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 23/24 tại VĐQG Bồ Đào Nha ở Sporting Braga là mùa cao nhất trong dữ liệu với 2 bàn và 7 kiến tạo. Khi đó là năm anh tròn 18 tuổi. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 21/22 tại VĐQG Bồ Đào Nha ở Sporting Braga, với 2 bàn. Gộp 2 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 12 bàn cùng 13 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 131 trận nằm trong danh sách thi đấu. Chặng hiện tại bắt đầu ngày 05/09/2025, khi anh rời Sporting Braga sang Al-Ittihad với mức phí 32 triệu EUR. Cộng các giải, hồ sơ ghi 15 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 2 bàn và 2 kiến tạo trong màu áo Al-Ittihad. Trong đội hình Al-Ittihad, anh khoác áo số 7, có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2029.

Tiểu sử Roger Fernandes

Vị trí
Tiền đạo cánh phải
Ngày sinh
21/11/2005 (20 tuổi)
Quốc tịch
Bồ Đào Nha
Chiều cao
170 cm
Chân thuận
Trái
Số áo
7
CLB hiện tại
Al-Ittihad
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị ước tính
≈ 19 triệu EUR (ước tính)

Roger Fernandes đang chơi cho câu lạc bộ nào?

Câu lạc bộ
Al-Ittihad
Số áo
7
Gia nhập
05/09/2025
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị chuyển nhượng
≈ 19 triệu EUR (ước tính)

Sự nghiệp Roger Fernandes theo mùa

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Sporting Braga21/22Cúp C2 Châu Âu5700—
Sporting Braga23/24Cúp C2 Châu Âu2154107,85
Sporting Braga24/25Cúp C2 Châu Âu14524107,14
Al-Ittihad25/26VĐQG Ả Rập Xê Út151164226,63
Sporting Braga25/26VĐQG Bồ Đào Nha4327117,35
Sporting Braga24/25VĐQG Bồ Đào Nha291743337,24
Sporting Braga23/24VĐQG Bồ Đào Nha16671277,25
Sporting Braga22/23VĐQG Bồ Đào Nha2000—
Sporting Braga21/22VĐQG Bồ Đào Nha17129206,77
Sporting Braga25/26Cúp C2 Châu Âu6000—
Sporting Braga23/24Cúp C1 Châu Âu58006,50
Sporting Braga—Taça da Liga1000—
Sporting Braga—Taça da Liga1000—
Sporting Braga—Taça da Liga345006,60
Sporting Braga—Taça da Liga2104006,95
Sporting Braga21/22Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha1000—
Sporting Braga23/24Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha314006,90
Sporting Braga24/25Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha490006,90
Sporting Braga22/23Cúp C3 Châu Âu1000—
Al-Ittihad2026Club Friendlies2000—

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Lịch sử chuyển nhượng Roger Fernandes

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2021SC Braga U19Sporting BragaKhông công bố
1/7/2022Sporting BragaSC Braga BCho mượn
1/7/2023SC Braga BSporting BragaTrở lại sau cho mượn
5/9/2025Sporting BragaAl-Ittihad32 triệu EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Cập nhật lần cuối: 19:25 · 23/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.