Trent Alexander-Arnold — Hậu vệ, Real Madrid

Trent Alexander-Arnold

Hậu vệ phải · Real Madrid

Trent Alexander-Arnold — Real Madrid

Câu chuyện sự nghiệp Trent Alexander-Arnold

Số liệu theo mùa của Trent Alexander-Arnold bắt đầu từ mùa 16/17 cùng Liverpool FC, năm anh tròn 18 tuổi. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2016, khi anh từ Liverpool U18 chuyển tới Liverpool FC, năm anh tròn 18 tuổi. Hồ sơ ghi cho anh 405 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 22 bàn và 85 kiến tạo trong màu áo Liverpool FC. Mùa 16/17 tại Ngoại Hạng Anh ghi nhận anh có tên trong danh sách thi đấu 23 lần.

Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 22 bàn cùng 91 kiến tạo qua 2 đội bóng. Cộng dồn, hồ sơ ghi 446 lần có tên trong danh sách thi đấu. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 19/20 tại Ngoại Hạng Anh cùng Liverpool FC, với 4 bàn và 13 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 21. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 17/18 tại Ngoại Hạng Anh ở Liverpool FC, với 1 bàn. Chặng hiện tại gắn với Real Madrid, nơi anh đến ngày 01/06/2025 từ Liverpool FC, phí 10 triệu EUR. Ở mùa 26/27 tại La Liga, anh ra sân 3 trận. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 41 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 6 kiến tạo cho Real Madrid. Hồ sơ hiện tại ở Real Madrid ghi anh khoác áo số 12 và có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2031.

Sự nghiệp thi đấu của Trent Alexander-Arnold qua các mùa

Hồ sơ sự nghiệp của Trent Alexander-Arnold trải qua ít nhất 11 mùa có số liệu. Hồ sơ trải qua 2 đội bóng. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 22 bàn và 446 trận có tên trong danh sách thi đấu.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Liverpool FC23/24Cúp C2 Châu Âu6281027,36
Liverpool FC24/25Ngoại Hạng Anh342377367,25
Liverpool FC23/24Ngoại Hạng Anh282159347,31
Liverpool FC22/23Ngoại Hạng Anh382940297,32
Liverpool FC21/22Ngoại Hạng Anh3428532127,65
Liverpool FC20/21Ngoại Hạng Anh363033277,29
Liverpool FC19/20Ngoại Hạng Anh3831804137,38
Liverpool FC18/19Ngoại Hạng Anh3324661127,38
Liverpool FC17/18Ngoại Hạng Anh351575117,05
Liverpool FC16/17Ngoại Hạng Anh23165006,62
Real Madrid25/26La Liga241169046,86
Real Madrid25/26Cúp C1 Châu Âu9629016,91
Liverpool FC24/25Cúp C1 Châu Âu9581016,83
Liverpool FC22/23Cúp C1 Châu Âu7626107,21
Liverpool FC21/22Cúp C1 Châu Âu12794037,44
Liverpool FC20/21Cúp C1 Châu Âu8712027,26
Liverpool FC19/20Cúp C1 Châu Âu7582017,33
Liverpool FC18/19Cúp C1 Châu Âu13920037,32
Liverpool FC17/18Cúp C1 Châu Âu14974217,08
England2018World Cup 2026779007,10
England2022World Cup 2026533006,60
Liverpool FC—UEFA Super Cup130006,90
Real Madrid2026Club Friendlies5245007,17
England—World Cup Qualification UEFA5193037,50
England2026World Cup Qualification UEFA126006,60
England18/19UEFA Nations League6120008,30
England20/21UEFA Nations League4183006,63
England22/23UEFA Nations League362006,90
England24/25UEFA Nations League4360118,00
England2018Giao hữu quốc tế3000—
England2024UEFA Euro 20247139007,00
England2020Giao hữu quốc tế1000—
England2021Giao hữu quốc tế1000—
England2023Giao hữu quốc tế190007,50
England2024Giao hữu quốc tế2116107,85
England2025Giao hữu quốc tế1000—
Real Madrid26/27La Liga7213017,12
Liverpool FC16/17FA Cup290007,10
Liverpool FC17/18FA Cup2103006,60
Liverpool FC18/19FA Cup1000—
Liverpool FC19/20FA Cup1000—
Liverpool FC20/21FA Cup290006,70
Liverpool FC21/22FA Cup3300017,63
Liverpool FC22/23FA Cup2144017,25
Liverpool FC23/24FA Cup2114007,60
Liverpool FC24/25FA Cup160108,50
Real Madrid26/27Cúp C1 Châu Âu179006,70
Liverpool FC—Carabao Cup390016,40
Liverpool FC—Carabao Cup1000—
Liverpool FC—Carabao Cup1000—
Liverpool FC—Carabao Cup3286027,90
Liverpool FC—Carabao Cup259037,40
Liverpool FC—Carabao Cup375007,15

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Thông tin tiểu sử Trent Alexander-Arnold

Trent Alexander-Arnold mang áo số 12 của Real Madrid và chơi ở vị trí hậu vệ. Ràng buộc hợp đồng với Real Madrid kéo dài đến 30/06/2031. Vị trí cụ thể trong dữ liệu là hậu vệ phải.

Vị trí
Hậu vệ phải
Ngày sinh
7/10/1998 (27 tuổi)
Quốc tịch
Anh
Chiều cao
180 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
12
CLB hiện tại
Real Madrid
Hợp đồng đến
30/6/2031
Giá trị ước tính
≈ 62 triệu EUR (ước tính)

Trent Alexander-Arnold đang khoác áo đội nào?

Trent Alexander-Arnold thuộc biên chế Real Madrid, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 62 triệu EUR (ước tính). Hợp đồng hiện tại được ghi nhận đến 30/06/2031. Trong đội, anh nhận áo số 12.

Câu lạc bộ
Real Madrid
Giải đấu
La Liga
Số áo
12
Gia nhập
01/06/2025
Hợp đồng đến
30/6/2031
Giá trị chuyển nhượng
≈ 62 triệu EUR (ước tính)

Thống kê thi đấu mùa 26/27 — Trent Alexander-Arnold

3 trận mùa 26/27 tại La Liga mang về cho Trent Alexander-Arnold 0 bàn sau 126 phút. Mùa này anh tích luỹ 0,08 bàn thắng kỳ vọng (xG). Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 7,13.

  • 3 Trận
  • 126 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 1 Kiến tạo
  • 0,08 xG
  • 0,45 xA
  • 2 Sút
  • 4 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng
  • 7,13 Điểm trung bình

Trent Alexander-Arnold qua những trận gần nhất

Dữ liệu 3 lần ra sân gần nhất ghi nhận Trent Alexander-Arnold thi đấu 126 phút, trung bình 42 phút mỗi trận. Mức điểm trung bình ghi nhận được là 7,13.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
04-09Real Betis1–0260/06,5
30-08Málaga CF4–0900/17,9
26-08Real Sociedad4–1Không vào sân——
22-08Espanyol1–2100/07,0

Chuyển nhượng và giá trị của Trent Alexander-Arnold

Dữ liệu chuyển nhượng của Trent Alexander-Arnold gồm 2 lượt di chuyển được ghi nhận. Mức giá ước tính đang ghi nhận là 62 triệu EUR, không phải giá giao dịch thật.

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2016Liverpool U18Liverpool FCKhông công bố
1/6/2025Liverpool FCReal Madrid10 triệu EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu hỏi thường gặp về Trent Alexander-Arnold

Trent Alexander-Arnold bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Hồ sơ ghi nhận Trent Alexander-Arnold 27 tuổi (sinh ngày 07/10/1998), cao 180 cm.
Trent Alexander-Arnold có bao nhiêu bàn thắng mùa 26/27?
Trent Alexander-Arnold ra sân 3 trận mùa 26/27 tại La Liga và ghi 0 bàn và có 1 kiến tạo.
Trent Alexander-Arnold đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Trent Alexander-Arnold hiện khoác áo Real Madrid, mang áo số 12 và chơi ở vị trí hậu vệ.

Cập nhật lần cuối: 18:25 · 23/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.