Amir Murillo — Hậu vệ, Beşiktaş JK

Amir Murillo

Hậu vệ · Beşiktaş JK

Amir Murillo — Beşiktaş JK

Câu chuyện sự nghiệp Amir Murillo

Số liệu theo mùa của Amir Murillo bắt đầu từ mùa 2017 cùng New York Red Bulls, năm anh bước sang tuổi 21. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/01/2015, khi anh gia nhập San Francisco FC, năm anh tròn 19 tuổi. Anh cập bến New York Red Bulls ngày 18/02/2017 từ San Francisco FC. Cộng mọi giải, anh có 90 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 4 bàn cùng 6 kiến tạo tại đây. Ở mùa 2017 tại Nhà nghề Mỹ MLS, anh có 2 bàn. RSC Anderlecht đón anh ngày 01/01/2020 từ New York Red Bulls theo mức phí 680 nghìn EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 10 bàn và 13 kiến tạo qua 127 trận nằm trong danh sách thi đấu trên mọi giải.

Bên cạnh các CLB, anh có 93 trận cho Panama, kèm 3 bàn, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 20/21 tại VĐQG Bỉ trong màu áo RSC Anderlecht, khi anh có 4 bàn cùng 4 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 24 tuổi. Tính trên 4 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 24 bàn cùng 29 kiến tạo. Cùng quãng đó là 334 trận có tên trong danh sách thi đấu. Chặng hiện tại gắn với Beşiktaş JK, nơi anh đến ngày 06/02/2026 từ Olympique de Marseille, phí 5,0 triệu EUR. Ở mùa 26/27 tại VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ, anh có 5 lần ra sân, ghi 1 bàn. Cộng các giải, hồ sơ ghi 4 bàn và 2 kiến tạo qua 26 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo Beşiktaş JK. Hồ sơ hiện tại ở Beşiktaş JK ghi anh khoác áo số 62 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2028.

Sự nghiệp thi đấu của Amir Murillo qua các mùa

Theo thống kê từng mùa, Amir Murillo ghi 24 bàn qua 334 lần có tên trong danh sách thi đấu. Riêng RSC Anderlecht chiếm 38% số lần có tên trong danh sách thi đấu. Hồ sơ trải qua 4 đội bóng.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
RSC Anderlecht19/20VĐQG Bỉ8000—
RSC Anderlecht20/21VĐQG Bỉ383033446,98
RSC Anderlecht21/22VĐQG Bỉ342848246,91
RSC Anderlecht22/23VĐQG Bỉ292384336,89
Olympique de Marseille23/24Cúp C2 Châu Âu10307006,64
Beşiktaş JK25/26VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ13957116,64
Olympique de Marseille2025Ligue 118988216,70
Olympique de Marseille2024Ligue 1312436136,97
Olympique de Marseille2023Ligue 1191008326,95
Olympique de Marseille25/26Cúp C1 Châu Âu7388006,26
Panama2018World Cup 20262180005,85
Panama2026World Cup 20263270006,90
New York Red Bulls2017Nhà nghề Mỹ MLS301560207,01
New York Red Bulls2018Nhà nghề Mỹ MLS302192136,83
New York Red Bulls2019Nhà nghề Mỹ MLS301699136,73
RSC Anderlecht21/22Cúp C3 Châu Âu4000—
RSC Anderlecht22/23Cúp C3 Châu Âu141082126,92
Beşiktaş JK26/27VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ6364116,96
Panama—World Cup Qualification CONCACAF10285016,90
Panama—World Cup Qualification CONCACAF191301036,83
Panama2025World Cup Qualification CONCACAF8674027,49
Panama2017Giao hữu quốc tế1000—
Panama2018Giao hữu quốc tế5000—
Panama2019Giao hữu quốc tế2000—
Panama2020Giao hữu quốc tế2000—
Panama2022Giao hữu quốc tế2000—
Panama2023Giao hữu quốc tế1000—
Panama2024Giao hữu quốc tế4194006,63
Panama2026Giao hữu quốc tế5174005,75
Beşiktaş JK26/27Cúp C2 Châu Âu796207,70
Olympique de Marseille—Coupe de France2106006,60
Olympique de Marseille—Coupe de France2180007,00
Olympique de Marseille25/26Coupe de France290028,40
Panama2024Copa America 20244315106,83
Panama22/23CONCACAF Nations League6360017,06
Panama23/24CONCACAF Nations League4354107,18
Panama24/25CONCACAF Nations League2180007,25
Panama—CONCACAF Gold Cup 20254000—
Panama—CONCACAF Gold Cup 20254000—
Panama—CONCACAF Gold Cup 20252180117,35
Panama2025CONCACAF Gold Cup 20253270027,83

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Thông tin tiểu sử Amir Murillo

Amir Murillo mang áo số 62 của Beşiktaş JK và chơi ở vị trí hậu vệ. Số đo ghi nhận: cao 183 cm. Hợp đồng với Beşiktaş JK được ghi nhận đến 30/06/2028.

Vị trí
Hậu vệ
Ngày sinh
11/2/1996 (30 tuổi)
Quốc tịch
Panama
Chiều cao
183 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
62
CLB hiện tại
Beşiktaş JK
Hợp đồng đến
30/6/2028
Giá trị ước tính
≈ 6,6 triệu EUR (ước tính)

Amir Murillo thuộc biên chế CLB nào?

Amir Murillo đang khoác áo Beşiktaş JK ở vị trí hậu vệ, gia nhập ngày 06/02/2026. Thời hạn hợp đồng trong dữ liệu là 30/06/2028. Trong đội, anh nhận áo số 62.

Câu lạc bộ
Beşiktaş JK
Số áo
62
Gia nhập
06/02/2026
Hợp đồng đến
30/6/2028
Giá trị chuyển nhượng
≈ 6,6 triệu EUR (ước tính)

Thống kê Amir Murillo mùa 26/27

Mùa 26/27 tại VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ, Amir Murillo góp mặt 5 trận trong màu áo Beşiktaş JK. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 6,96. Thời lượng trung bình mỗi trận là 73 phút.

  • 5 Trận
  • 364 Phút
  • 1 Bàn thắng
  • 1 Kiến tạo
  • 0,40 xG
  • 0,70 xA
  • 4 Sút
  • 6 Đường chuyền quyết định
  • 1 Thẻ vàng
  • 6,96 Điểm trung bình

Phong độ Amir Murillo các trận vừa qua

Amir Murillo chơi từ 60 phút trở lên ở 4 trong 5 trận ra sân gần nhất. Quãng này anh đóng góp 1 bàn và 1 kiến tạo.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
20-09Amed Sportif Faaliyetler3–2900/06,1
11-09Erzurumspor FK3–0830/17,8
05-09Fenerbahçe1–2900/06,7
31-08Çorum FK6–2931/07,5
23-08Alanyaspor1–080/06,7

Các thương vụ chuyển nhượng của Amir Murillo

Giá trị chuyển nhượng của Amir Murillo được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 6,6 triệu EUR khi đang ở Beşiktaş JK (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 8 lượt di chuyển.

NgàyTừĐếnPhí
1/1/2012——Tự do
1/1/2015—San Francisco FCKhông công bố
18/2/2017San Francisco FCNew York Red BullsKhông công bố
31/12/2017New York Red BullsSan Francisco FCKhông công bố
1/1/2018San Francisco FCNew York Red Bulls233 nghìn EUR
1/1/2020New York Red BullsRSC Anderlecht680 nghìn EUR
30/8/2023RSC AnderlechtOlympique de Marseille2,5 triệu EUR
6/2/2026Olympique de MarseilleBeşiktaş JK5,0 triệu EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Amir Murillo ở đội tuyển quốc gia

Dữ liệu đội tuyển của Amir Murillo, chỉ gồm các giải được theo dõi, ghi 93 trận cho Panama.

Panama 93 trận 3 bàn Lần gần nhất: 27/6/2026

Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.

Câu hỏi thường gặp về Amir Murillo

Amir Murillo đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Beşiktaş JK là CLB hiện tại của Amir Murillo, mang áo số 62 và chơi ở vị trí hậu vệ.
Amir Murillo bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Theo dữ liệu hồ sơ, Amir Murillo 30 tuổi (sinh ngày 11/02/1996), cao 183 cm.
Thành tích ghi bàn của Amir Murillo mùa 26/27 ra sao?
Dữ liệu mùa 26/27 tại VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ ghi nhận Amir Murillo có 1 bàn qua 5 trận và có 1 kiến tạo.

Cập nhật lần cuối: 23:56 · 26/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.