Chen Chunxin — Tiền vệ, Chongqing Tonglianglong FC

Chen Chunxin

Tiền vệ trung tâm · Chongqing Tonglianglong FC

Chen Chunxin — Chongqing Tonglianglong FC

Các thương vụ chuyển nhượng của Chen Chunxin

Giá trị chuyển nhượng của Chen Chunxin được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 145 nghìn EUR khi đang ở Chongqing Tonglianglong FC (ước tính, không phải giá giao dịch). Lượt liền trước trong hồ sơ: Shanghai Port sang Qingdao Hainiu ngày 30/03/2023, phí chuyển nhượng tự do.

NgàyTừĐếnPhí
1/1/2020—Shanghai PortKhông công bố
30/3/2023Shanghai PortQingdao HainiuTự do
31/1/2026Qingdao HainiuChongqing Tonglianglong FCTự do

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu chuyện sự nghiệp Chen Chunxin qua từng mùa

Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Chen Chunxin là ngày 01/01/2020, khi anh đầu quân cho Shanghai Port — năm anh tròn 23 tuổi. Chặng hiện tại gắn với Chongqing Tonglianglong FC, nơi anh đến ngày 31/01/2026 từ Qingdao Hainiu dưới dạng tự do. Ở mùa 2026 tại VĐQG Trung Quốc, anh ghi 3 bàn sau 16 trận ra sân. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 26 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 3 bàn cùng 1 kiến tạo cho Chongqing Tonglianglong FC. Tại Chongqing Tonglianglong FC, anh mang áo số 15.

Quãng ở Shanghai Port được ghi bằng 2 bàn và 2 kiến tạo sau 58 trận nằm trong danh sách thi đấu. Các mùa có số liệu ở đội này trải từ 2020 đến 2022. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 2020 ở Shanghai Port tại VĐQG Trung Quốc, nơi anh có tên trong danh sách thi đấu 8 lần. Mùa ấy rơi vào năm anh bước sang tuổi 23. Anh cập bến Qingdao Hainiu ngày 30/03/2023 từ Shanghai Port dưới dạng tự do. Cộng mọi giải, anh có 1 bàn và 2 kiến tạo sau 75 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 2026 tại VĐQG Trung Quốc trong màu áo Chongqing Tonglianglong FC, khi anh có 3 bàn cùng 1 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 29 tuổi. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 2021 tại VĐQG Trung Quốc ở Shanghai Port, với 1 bàn. Gộp 3 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 6 bàn cùng 5 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 159 trận nằm trong danh sách thi đấu.

Chen Chunxin đang khoác áo đội nào?

Chen Chunxin đang khoác áo Chongqing Tonglianglong FC ở vị trí tiền vệ, gia nhập ngày 31/01/2026. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 145 nghìn EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).

Giải đấu
VĐQG Trung Quốc
Số áo
15
Gia nhập
31/01/2026
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,1 triệu EUR (ước tính)

Chen Chunxin là ai?

Cao 178 cm, Chen Chunxin là tiền vệ người Trung Quốc của Chongqing Tonglianglong FC. Dữ liệu xếp anh vào nhóm tiền vệ trung tâm.

Vị trí
Tiền vệ trung tâm
Ngày sinh
25/12/1997 (28 tuổi)
Quốc tịch
Trung Quốc
Chiều cao
178 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
15
Giá trị ước tính
≈ 0,1 triệu EUR (ước tính)

Thống kê thi đấu mùa 2026 — Chen Chunxin

Thống kê mùa 2026 tại VĐQG Trung Quốc của Chen Chunxin: 16 trận, 3 bàn, 1 kiến tạo. xG mùa này của anh dừng ở 1,17.

  • 16 Trận
  • 780 Phút
  • 3 Bàn thắng
  • 1 Kiến tạo
  • 1,17 xG
  • 9 Sút
  • 7 Đường chuyền quyết định
  • 1 Thẻ vàng
  • 6,65 Điểm trung bình

Sự nghiệp thi đấu của Chen Chunxin qua các mùa

Chen Chunxin có tên trong danh sách thi đấu của Qingdao Hainiu nhiều nhất, 75 lần theo dữ liệu từng mùa. Số liệu từng mùa cộng dồn: 6 bàn, 159 lần có tên trong danh sách.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Shanghai Port2020VĐQG Trung Quốc8000—
Shanghai Port2021VĐQG Trung Quốc20162116,79
Shanghai Port2022VĐQG Trung Quốc30604116,66
Qingdao Hainiu2023VĐQG Trung Quốc261056126,62
Qingdao Hainiu2024VĐQG Trung Quốc29848006,60
Qingdao Hainiu2025VĐQG Trung Quốc20323006,61
Chongqing Tonglianglong FC2026VĐQG Trung Quốc26780316,65

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Phong độ gần đây của Chen Chunxin

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
06-09Shanghai Shenhua1–3Không vào sân——
29-08Henan FC1–1640/06,1
23-08Dalian Yingbo FC0–1Không vào sân——
14-08Qingdao West Coast0–0Không vào sân——
09-08Shanghai Port2–3Không vào sân——

Câu hỏi thường gặp về Chen Chunxin

Chen Chunxin có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
Ở mùa 2026 tại VĐQG Trung Quốc, Chen Chunxin ghi 3 bàn sau 16 trận và có 1 kiến tạo.
Chen Chunxin đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Chen Chunxin hiện khoác áo Chongqing Tonglianglong FC, mang áo số 15 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Chen Chunxin bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Theo dữ liệu hồ sơ, Chen Chunxin 28 tuổi (sinh ngày 25/12/1997), cao 178 cm.

Cập nhật lần cuối: 15:45 · 24/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.