
Jesper Daland
Trung vệ ·
Viking FK
Jesper Daland: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Số liệu theo mùa của Jesper Daland bắt đầu từ mùa 2020 cùng IK Start, năm anh tròn 20 tuổi. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 02/08/2016, khi anh rời Vigør sang Stabæk Fotball II, năm anh tròn 16 tuổi. Ngày 24/01/2019, anh rời Stabæk Fotball II sang IK Start theo dạng chuyển nhượng tự do. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 30 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 1 bàn và 2 kiến tạo trong màu áo IK Start. Anh cập bến Cercle Brugge ngày 01/07/2021 từ IK Start theo mức phí 1,0 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 4 bàn và 2 kiến tạo qua 115 trận có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Ngày 20/08/2024, anh chuyển từ Cercle Brugge sang Cardiff City với mức phí 4,1 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 36 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Cardiff City.
Gộp 5 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 5 bàn cùng 4 kiến tạo. Tổng cộng anh có 189 trận nằm trong danh sách thi đấu. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2020 tại VĐQG Na Uy ở IK Start là mùa cao nhất trong dữ liệu với 1 bàn và 2 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 20. Chặng hiện tại gắn với Viking FK, nơi anh đến ngày 04/08/2026 từ Cardiff City. Ở mùa 2026 tại VĐQG Na Uy, anh ra sân 2 trận. Cộng các giải, hồ sơ ghi 7 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Viking FK. Tại Viking FK, anh khoác áo số 27 và có hợp đồng kéo dài đến 31/01/2027.
Sự nghiệp thi đấu của Jesper Daland qua các mùa
Theo thống kê từng mùa, Jesper Daland ghi 5 bàn qua 189 lần có tên trong danh sách thi đấu. Riêng Cercle Brugge chiếm 61% số lần có tên trong danh sách thi đấu. Dữ liệu bao gồm 5 đội bóng khác nhau.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Cercle Brugge | 21/22 | VĐQG Bỉ | 32 | 2735 | 2 | 0 | 6,76 |
| Cercle Brugge | 22/23 | VĐQG Bỉ | 37 | 3080 | 1 | 1 | 6,63 |
| Cercle Brugge | 23/24 | VĐQG Bỉ | 39 | 3327 | 1 | 1 | 7,04 |
| Cercle Brugge | 24/25 | VĐQG Bỉ | 3 | 180 | 0 | 0 | 7,25 |
| Cercle Brugge | 24/25 | Cúp C2 Châu Âu | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Cardiff City | 24/25 | Hạng Nhất Anh | 33 | 1437 | 0 | 0 | 6,63 |
| Cardiff City | 25/26 | Hạng Ba Anh | 1 | 26 | 0 | 0 | 7,20 |
| Fortuna Düsseldorf | 2026 | Club Friendlies | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Norway | 2023 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Norway | 2024 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Cardiff City | 24/25 | FA Cup | 2 | 102 | 0 | 0 | 6,00 |
| IK Start | 2020 | VĐQG Na Uy | 30 | 2645 | 1 | 2 | 6,92 |
| Viking FK | 2026 | VĐQG Na Uy | 4 | 138 | 0 | 0 | 6,20 |
| Fortuna Düsseldorf | — | DFB Pokal | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,40 |
| Viking FK | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 3 | 91 | 0 | 0 | 6,40 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Thông tin tiểu sử Jesper Daland
Jesper Daland là hậu vệ người Na Uy 26 tuổi, hiện khoác áo Viking FK. Hồ sơ ghi chân thuận: phải. Ở Viking FK, anh khoác áo số 27.
- Vị trí
- Trung vệ
- Ngày sinh
- 6/1/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Na Uy
- Chiều cao
- 188 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 27
- CLB hiện tại
- Viking FK
- Hợp đồng đến
- 31/1/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 1,6 triệu EUR (ước tính)
Jesper Daland đang khoác áo đội nào?
Jesper Daland đang khoác áo Viking FK ở vị trí hậu vệ, gia nhập ngày 04/08/2026. Thời hạn hợp đồng trong dữ liệu là 31/01/2027. Mức định giá ước tính trong hồ sơ là 1,6 triệu EUR (không phải giá giao dịch).
- Câu lạc bộ
- Viking FK
- Giải đấu
- VĐQG Na Uy
- Số áo
- 27
- Gia nhập
- 04/08/2026
- Hợp đồng đến
- 31/1/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 1,6 triệu EUR (ước tính)
Thống kê thi đấu mùa 2026 — Jesper Daland
Jesper Daland đã chơi 2 trận với 138 phút trên sân mùa 2026 tại VĐQG Na Uy. Anh được chấm trung bình 6,20 điểm mỗi trận. Thời lượng trung bình mỗi trận là 69 phút.
- 2 Trận
- 138 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,13 xG
- 0,02 xA
- 2 Sút
- 0 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 1 Thẻ đỏ
- 6,20 Điểm trung bình
Phong độ gần đây của Jesper Daland
Ở 2 trận ra sân gần nhất, Jesper Daland đạt điểm trung bình 6,20 theo dữ liệu chấm điểm từng trận.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 04-09 | Sandefjord Fotball | 1–1 | 48 | 0/0 | 6,0 |
| 30-08 | Aalesunds FK | 2–1 | 90 | 0/0 | 6,4 |
| 08-08 | Sarpsborg 08 | 2–1 | Không vào sân | — | — |
Jesper Daland chuyển nhượng qua những CLB nào?
Jesper Daland gia nhập Stabæk Fotball II theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 02/08/2016. Lượt liền trước trong hồ sơ: Stabæk Fotball II sang IK Start ngày 24/01/2019, phí chuyển nhượng tự do.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 2/8/2016 | Vigør | Stabæk Fotball II | Không công bố |
| 24/1/2019 | Stabæk Fotball II | IK Start | Tự do |
| 1/7/2021 | IK Start | Cercle Brugge | 1,0 triệu EUR |
| 20/8/2024 | Cercle Brugge | Cardiff City | 4,1 triệu EUR |
| 30/8/2025 | Cardiff City | Fortuna Düsseldorf | Cho mượn |
| 30/6/2026 | Fortuna Düsseldorf | Cardiff City | Trở lại sau cho mượn |
| 4/8/2026 | Cardiff City | Viking FK | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Jesper Daland
- Jesper Daland bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Jesper Daland 26 tuổi (sinh ngày 06/01/2000), cao 188 cm.
- Thành tích ghi bàn của Jesper Daland mùa 2026 ra sao?
- Ở mùa 2026 tại VĐQG Na Uy, Jesper Daland ghi 0 bàn sau 2 trận.
- Jesper Daland hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Jesper Daland hiện khoác áo Viking FK, mang áo số 27 và chơi ở vị trí hậu vệ.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Na Uy · Lịch thi đấu Viking FK
Cập nhật lần cuối: 07:00 · 24/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.