Lucas Hey — Hậu vệ, RSC Anderlecht

Lucas Hey

Trung vệ · RSC Anderlecht

Chấn thương: Broken Leg · Dự kiến trở lại: 10/1/2027

Lucas Hey — RSC Anderlecht

Lucas Hey đang chơi cho câu lạc bộ nào?

Lucas Hey thuộc biên chế RSC Anderlecht, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 2,3 triệu EUR (ước tính). Thời hạn hợp đồng trong dữ liệu là 30/06/2029. Ngày chuyển đến RSC Anderlecht trong hồ sơ là 21/01/2025.

Câu lạc bộ
RSC Anderlecht
Số áo
3
Gia nhập
21/01/2025
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị chuyển nhượng
≈ 2,3 triệu EUR (ước tính)

Thông tin tiểu sử Lucas Hey

Cao 189 cm, Lucas Hey là hậu vệ người Đan Mạch của RSC Anderlecht. Dữ liệu xếp anh vào nhóm trung vệ. Lucas Hey sinh ngày 13/04/2003, hiện 23 tuổi.

Vị trí
Trung vệ
Ngày sinh
13/4/2003 (23 tuổi)
Quốc tịch
Đan Mạch
Chiều cao
189 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
3
CLB hiện tại
RSC Anderlecht
Hợp đồng đến
30/6/2029
Giá trị ước tính
≈ 2,3 triệu EUR (ước tính)

Lucas Hey đã khoác áo những đội nào?

Hồ sơ sự nghiệp của Lucas Hey trải qua ít nhất 5 mùa có số liệu. Dữ liệu bao gồm 3 đội bóng khác nhau. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 2 bàn và 156 trận có tên trong danh sách thi đấu.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
RSC Anderlecht24/25VĐQG Bỉ181437016,90
RSC Anderlecht24/25Cúp C2 Châu Âu2156006,25
RSC Anderlecht25/26VĐQG Bỉ382445006,82
RSC Anderlecht25/26Cúp C2 Châu Âu2000—
Lyngby20/21VĐQG Đan Mạch1200—
Lyngby22/23VĐQG Đan Mạch321910026,83
Lyngby23/24VĐQG Đan Mạch3270007,20
FC Nordsjælland23/24VĐQG Đan Mạch29858016,81
FC Nordsjælland24/25VĐQG Đan Mạch171439127,09
FC Nordsjælland23/24Cúp C3 Châu Âu10374117,12
RSC Anderlecht25/26Cúp C3 Châu Âu4270006,87
RSC Anderlecht2026Club Friendlies1000—

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Câu chuyện sự nghiệp Lucas Hey

Ngoài RSC Anderlecht, CLB hiện tại, hồ sơ của Lucas Hey còn ghi số liệu ở 2 câu lạc bộ khác. Chặng hiện tại bắt đầu ngày 21/01/2025, khi anh rời FC Nordsjælland sang RSC Anderlecht với mức phí 3,0 triệu EUR. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 1 kiến tạo qua 64 trận có tên trong danh sách thi đấu cho RSC Anderlecht. Hồ sơ hiện tại ở RSC Anderlecht ghi anh khoác áo số 3 và có hợp đồng tới 30/06/2029.

Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 20/21 tại VĐQG Đan Mạch cùng Lyngby, năm anh bước sang tuổi 17. Mùa đó anh có tên trong danh sách thi đấu 1 lần. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2022, khi anh chuyển từ Lyngby U19 sang Lyngby, năm anh tròn 19 tuổi. Quãng ở Lyngby được ghi bằng 36 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 2 kiến tạo. Số liệu ở đội này trải từ mùa 20/21 đến mùa 23/24. Ngày 07/08/2023, anh chuyển từ Lyngby sang FC Nordsjælland với mức phí 2,7 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 2 bàn và 4 kiến tạo qua 56 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo FC Nordsjælland. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 24/25 tại VĐQG Đan Mạch cùng FC Nordsjælland, với 1 bàn cùng 2 kiến tạo. Đó là năm anh tròn 21 tuổi. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 23/24 tại Cúp C3 Châu Âu ở FC Nordsjælland, với 1 bàn. Gộp 3 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 2 bàn và 7 kiến tạo. Tổng cộng anh có 156 trận có tên trong danh sách thi đấu. Ở cấp đội tuyển, trong các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 1 trận trong màu áo Denmark U19.

Các thương vụ chuyển nhượng của Lucas Hey

Theo hồ sơ chuyển nhượng, Lucas Hey rời Lyngby U19 để tới Lyngby (01/07/2022). Lượt đắt nhất được ghi nhận là chuyến tới RSC Anderlecht, 3,0 triệu EUR.

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2022Lyngby U19LyngbyKhông công bố
7/8/2023LyngbyFC Nordsjælland2,7 triệu EUR
21/1/2025FC NordsjællandRSC Anderlecht3,0 triệu EUR

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Lucas Hey ở đội tuyển quốc gia

Tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, Lucas Hey có 1 trận cho Denmark U19.

Denmark U19 1 trận 0 bàn Lần gần nhất: 16/11/2021

Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.

Câu hỏi thường gặp về Lucas Hey

Lucas Hey là người nước nào?
Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Lucas Hey là Đan Mạch và anh từng khoác áo Denmark U19.
Lucas Hey đang chơi cho câu lạc bộ nào?
RSC Anderlecht là CLB hiện tại của Lucas Hey, mang áo số 3 và chơi ở vị trí hậu vệ.
Lucas Hey bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Hồ sơ ghi nhận Lucas Hey 23 tuổi (sinh ngày 13/04/2003), cao 189 cm.

Cập nhật lần cuối: 06:16 · 27/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.