Marcus Antonsson — Tiền đạo, IFK Värnamo

Marcus Antonsson

Tiền đạo cắm · IFK Värnamo

Marcus Antonsson — IFK Värnamo

CLB hiện tại của Marcus Antonsson

Marcus Antonsson thi đấu cho IFK Värnamo tại Club Friendlies theo dữ liệu mùa gần nhất. Dữ liệu định giá anh khoảng 320 nghìn EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch. Ngày chuyển đến IFK Värnamo trong hồ sơ là 08/07/2025.

Câu lạc bộ
IFK Värnamo
Số áo
14
Gia nhập
08/07/2025
Hợp đồng đến
31/12/2028
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

Tiểu sử và thông tin cá nhân Marcus Antonsson

Cao 183 cm, Marcus Antonsson là tiền đạo người Thụy Điển của IFK Värnamo. Số áo của anh tại IFK Värnamo là 14. Hợp đồng với IFK Värnamo được ghi nhận đến 31/12/2028.

Vị trí
Tiền đạo cắm
Ngày sinh
8/5/1991 (35 tuổi)
Quốc tịch
Thụy Điển
Chiều cao
183 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
14
CLB hiện tại
IFK Värnamo
Hợp đồng đến
31/12/2028
Giá trị ước tính
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

Sự nghiệp Marcus Antonsson theo mùa

Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận Marcus Antonsson có tên trong danh sách thi đấu 368 lần cho 8 đội bóng. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 89 bàn và 368 trận có tên trong danh sách thi đấu. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 2011 cùng Halmstads BK.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Al Adalah22/23VĐQG Ả Rập Xê Út161440606,71
Malmö FF18/19Cúp C2 Châu Âu10450316,79
Malmö FF19/20Cúp C2 Châu Âu15275006,35
Malmö FF20/21Cúp C2 Châu Âu1000—
Leeds United16/17Hạng Nhất Anh32578106,61
Malmö FF18/19Cúp C1 Châu Âu4000—
Halmstads BK2011VĐQG Thuỵ Điển2000—
Halmstads BK2012VĐQG Thuỵ Điển2010—
Halmstads BK2013VĐQG Thuỵ Điển32040—
Halmstads BK2014VĐQG Thuỵ Điển29061—
Kalmar FF2015VĐQG Thuỵ Điển300121—
Kalmar FF2016VĐQG Thuỵ Điển120101—
Malmö FF2018VĐQG Thuỵ Điển161111837,16
Malmö FF2019VĐQG Thuỵ Điển281709606,66
Blackburn Rovers17/18Hạng Ba Anh36000—
Malmö FF2020VĐQG Thuỵ Điển13478126,80
IFK Värnamo2026Club Friendlies2000—
Halmstads BK2021VĐQG Thuỵ Điển292450616,86
IFK Värnamo2022VĐQG Thuỵ Điển3026942007,06
Leeds United16/17FA Cup2180006,55
Blackburn Rovers17/18FA Cup2000—
Stabæk Fotball2020VĐQG Na Uy10775116,72
Leeds United—Carabao Cup1000—
Blackburn Rovers—Carabao Cup1000—
IFK Värnamo2025VĐQG Thuỵ Điển15976426,95

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Chặng đường sự nghiệp Marcus Antonsson

Ngoài IFK Värnamo, CLB hiện tại, hồ sơ của Marcus Antonsson còn ghi số liệu ở 7 câu lạc bộ khác. Chặng hiện tại bắt đầu ngày 08/07/2025, khi anh từ Western Sydney Wanderers chuyển tới IFK Värnamo dưới dạng chuyển nhượng tự do. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 45 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 24 bàn và 2 kiến tạo cho IFK Värnamo. Tại IFK Värnamo, anh khoác áo số 14 và có hợp đồng kéo dài đến 31/12/2028.

Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/01/2010, khi anh rời Halmstads U19 sang Halmstads BK, năm anh bước sang tuổi 19. Quãng ở Halmstads BK được ghi bằng 17 bàn và 2 kiến tạo sau 94 trận có tên trong danh sách thi đấu. Các mùa có số liệu ở đội này trải từ 2011 đến 2021. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 2011 ở Halmstads BK tại VĐQG Thuỵ Điển, nơi anh có tên trong danh sách thi đấu 2 lần. Mùa ấy rơi vào năm anh tròn 20 tuổi. Anh cập bến Leeds United ngày 01/07/2016 từ Kalmar FF, phí 2,4 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 1 bàn sau 35 trận nằm trong danh sách thi đấu tại đây. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 2012 tại VĐQG Thuỵ Điển ở Halmstads BK, với 1 bàn. Tính trên 8 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 89 bàn và 13 kiến tạo. Cùng quãng đó là 368 lần có tên trong danh sách thi đấu. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2022 tại VĐQG Thuỵ Điển ở IFK Värnamo là mùa cao nhất trong dữ liệu với 20 bàn. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 31.

Marcus Antonsson từng chuyển tới đâu?

Hồ sơ ghi nhận 14 lần chuyển nhượng của Marcus Antonsson, gần nhất là từ Halmstads U19 sang Halmstads BK ngày 01/01/2010, phí không được công bố. Thương vụ có phí cao nhất trong hồ sơ là lượt sang Leeds United với 2,4 triệu EUR.

NgàyTừĐếnPhí
1/1/2010Halmstads U19Halmstads BKKhông công bố
1/1/2015Halmstads BKKalmar FFTự do
1/7/2016Kalmar FFLeeds United2,4 triệu EUR
11/8/2017Leeds UnitedBlackburn RoversCho mượn
31/5/2018Blackburn RoversLeeds UnitedTrở lại sau cho mượn
14/7/2018Leeds UnitedMalmö FFKhông công bố
1/10/2020Malmö FFStabæk FotballCho mượn
31/12/2020Stabæk FotballMalmö FFTrở lại sau cho mượn
11/3/2021Malmö FFHalmstads BKCho mượn
30/11/2021Halmstads BKMalmö FFTrở lại sau cho mượn
3/2/2022Malmö FFIFK VärnamoTự do
26/1/2023IFK VärnamoAl AdalahTự do
1/7/2023Al AdalahWestern Sydney WanderersKhông công bố
8/7/2025Western Sydney WanderersIFK VärnamoTự do

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 25/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Thống kê Marcus Antonsson mùa 2026

  • 0 Trận
  • 0 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 0 Sút
  • 0 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng

Phong độ gần đây của Marcus Antonsson

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạo
13-02Landskrona BoIS4–2Không vào sân—
29-01Karpaty Lviv1–1Không vào sân—

Câu hỏi thường gặp về Marcus Antonsson

Marcus Antonsson bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Marcus Antonsson 35 tuổi (sinh ngày 08/05/1991), cao 183 cm.
Marcus Antonsson là người nước nào?
Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Marcus Antonsson là Thụy Điển.
Marcus Antonsson hiện thuộc biên chế CLB nào?
IFK Värnamo là CLB hiện tại của Marcus Antonsson, mang áo số 14 và chơi ở vị trí tiền đạo.

Cập nhật lần cuối: 18:20 · 25/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.