
Mateo Zuleta
Tiền đạo cánh trái ·
Once Caldas
Chấn thương: red_card_suspension · Dự kiến trở lại: 26/9/2026
Lịch sử chuyển nhượng Mateo Zuleta
Giá trị chuyển nhượng của Mateo Zuleta được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 720 nghìn EUR khi đang ở Once Caldas (ước tính, không phải giá giao dịch). Tổng cộng có 8 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/1/2023 | — | Leones FC | Không công bố |
| 1/1/2024 | Leones FC | Atlético Goianiense | Cho mượn |
| 9/7/2024 | Atlético Goianiense | Leones FC | Trở lại sau cho mượn |
| 24/7/2024 | Leones FC | América de Cali | Cho mượn |
| 31/12/2024 | América de Cali | Leones FC | Trở lại sau cho mượn |
| 5/1/2025 | Leones FC | Once Caldas | Cho mượn |
| 31/12/2025 | Once Caldas | Leones FC | Cho mượn |
| 1/1/2026 | Leones FC | Once Caldas | Trở lại sau cho mượn |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu chuyện sự nghiệp Mateo Zuleta
Mateo Zuleta sinh ngày 07/06/2002, mang quốc tịch Colombia; hồ sơ sự nghiệp của anh có số liệu ở 3 câu lạc bộ. Giai đoạn đang diễn ra tại Once Caldas bắt đầu ngày 01/01/2026, khi anh đến từ Leones FC sau kỳ cho mượn. Trong mùa 2026 tại VĐQG Colombia, anh có 27 lần ra sân, ghi 3 bàn. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 67 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 7 bàn cùng 6 kiến tạo cho Once Caldas. Tại Once Caldas, anh mang áo số 28 và có hợp đồng được ghi nhận đến 31/12/2028.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/01/2023, khi anh gia nhập Leones FC, năm anh bước sang tuổi 21. Ngày 01/01/2024, anh rời Leones FC sang Atlético Goianiense theo dạng cho mượn. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 11 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 1 bàn trong màu áo Atlético Goianiense. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 2024 ở Atlético Goianiense tại VĐQG Brazil, nơi anh có 1 bàn. Mùa ấy rơi vào năm anh bước sang tuổi 22. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 2025 tại VĐQG Colombia cùng Once Caldas, với 1 bàn cùng 5 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 23. Gộp 3 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 8 bàn cùng 6 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 80 lần có tên trong danh sách thi đấu.
CLB hiện tại của Mateo Zuleta
Mateo Zuleta thuộc biên chế Once Caldas, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 720 nghìn EUR (ước tính). Hợp đồng hiện tại được ghi nhận đến 31/12/2028.
- Câu lạc bộ
- Once Caldas
- Giải đấu
- VĐQG Colombia
- Số áo
- 28
- Gia nhập
- 01/01/2026
- Hợp đồng đến
- 31/12/2028
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,7 triệu EUR (ước tính)
Tiểu sử Mateo Zuleta
Mateo Zuleta mang áo số 28 của Once Caldas và chơi ở vị trí tiền đạo. Quốc tịch được ghi nhận của anh là Colombia.
- Vị trí
- Tiền đạo cánh trái
- Ngày sinh
- 7/6/2002 (24 tuổi)
- Quốc tịch
- Colombia
- Chiều cao
- 170 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 28
- CLB hiện tại
- Once Caldas
- Hợp đồng đến
- 31/12/2028
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,7 triệu EUR (ước tính)
Số liệu mùa 2026 của Mateo Zuleta
Ở mùa 2026 tại VĐQG Colombia, Mateo Zuleta ra sân 27 trận, ghi 3 bàn. Mùa này anh bị phạt 6 thẻ vàng và 2 thẻ đỏ.
- 27 Trận
- 1055 Phút
- 3 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 1,34 xG
- 1,29 xA
- 23 Sút
- 23 Đường chuyền quyết định
- 6 Thẻ vàng
- 2 Thẻ đỏ
- 6,57 Điểm trung bình
Những trận gần nhất của Mateo Zuleta
Trong 5 trận ra sân gần nhất, Mateo Zuleta thi đấu tổng cộng 185 phút. Mỗi trận anh ở trên sân trung bình 37 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 20-09 | Deportivo Pasto | 1–0 | 21 | 0/0 | 3,8 |
| 16-09 | Deportes Tolima | 1–0 | 66 | 0/0 | 7,2 |
| 05-09 | Boyacá Chicó FC | 2–0 | 22 | 0/0 | 5,1 |
| 02-09 | Fortaleza FC | 1–2 | 45 | 0/0 | 6,4 |
| 24-08 | Junior Barranquilla | 1–1 | 31 | 0/0 | 7,0 |
Sự nghiệp Mateo Zuleta theo mùa
Theo thống kê từng mùa, Mateo Zuleta ghi 8 bàn qua 80 lần có tên trong danh sách thi đấu. Riêng Once Caldas chiếm 84% số lần có tên trong danh sách thi đấu.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Atlético Goianiense | — | Copa do Brasil | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Atlético Goianiense | 2024 | VĐQG Brazil | 9 | 64 | 1 | 0 | 6,88 |
| América de Cali | — | Copa Colombia | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Once Caldas | — | Copa Colombia | 5 | 235 | 2 | 0 | 7,34 |
| Once Caldas | 2026 | Copa Colombia | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Once Caldas | 2025 | VĐQG Colombia | 21 | 908 | 1 | 5 | 6,80 |
| Once Caldas | 2026 | VĐQG Colombia | 26 | 968 | 3 | 0 | 6,66 |
| Once Caldas | 2026 | Club Friendlies | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Once Caldas | — | Copa Sudamericana | 13 | 696 | 1 | 1 | 7,03 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu hỏi thường gặp về Mateo Zuleta
- Mateo Zuleta bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Mateo Zuleta 24 tuổi (sinh ngày 07/06/2002), cao 170 cm.
- Mateo Zuleta có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
- Mateo Zuleta ra sân 27 trận mùa 2026 tại VĐQG Colombia và ghi 3 bàn.
- Mateo Zuleta đang khoác áo đội bóng nào?
- Mateo Zuleta hiện khoác áo Once Caldas, mang áo số 28 và chơi ở vị trí tiền đạo.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Colombia · Lịch thi đấu Once Caldas
Cập nhật lần cuối: 13:05 · 26/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.