
Matthew Pennington
Hậu vệ ·
Bradford City
Matthew Pennington thuộc biên chế CLB nào?
Tại Bradford City, Matthew Pennington mang áo số 28, hợp đồng ghi nhận đến 30/06/2027. Mức định giá ước tính trong hồ sơ là 265 nghìn EUR (không phải giá giao dịch). Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là Hạng Ba Anh.
- Câu lạc bộ
- Bradford City
- Giải đấu
- Hạng Ba Anh
- Số áo
- 28
- Gia nhập
- 01/07/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)
Thống kê thi đấu mùa 26/27 — Matthew Pennington
Sau 6 trận mùa 26/27 tại Hạng Ba Anh, Matthew Pennington đóng góp 0 bàn và 1 kiến tạo. Thời lượng trung bình mỗi trận là 88 phút. Mùa này anh tích luỹ 0,20 bàn thắng kỳ vọng (xG).
- 6 Trận
- 527 Phút
- 0 Bàn thắng
- 1 Kiến tạo
- 0,20 xG
- 0,11 xA
- 2 Sút
- 1 Đường chuyền quyết định
- 1 Thẻ vàng
- 7,25 Điểm trung bình
Matthew Pennington: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch
Sinh ngày 06/10/1994, Matthew Pennington là hậu vệ và hiện thuộc Bradford City. Theo dữ liệu, bản hợp đồng hiện tại có hạn tới 30/06/2027. Hồ sơ ghi anh mang quốc tịch Anh.
- Vị trí
- Hậu vệ
- Ngày sinh
- 6/10/1994 (31 tuổi)
- Quốc tịch
- Anh
- Chiều cao
- 185 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 28
- CLB hiện tại
- Bradford City
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)
Phong độ Matthew Pennington các trận vừa qua
Matthew Pennington có 340 phút thi đấu ở 4 trận ra sân gần nhất. Trung bình mỗi trận anh thi đấu 85 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 19-09 | Luton Town | 0–1 | 90 | 0/0 | 7,0 |
| 12-09 | Notts County | 0–1 | 90 | 0/0 | 8,1 |
| 05-09 | Mansfield Town | 1–0 | 96 | 0/0 | 7,3 |
| 01-09 | Cambridge United | 1–2 | Không vào sân | — | — |
| 29-08 | Plymouth Argyle | 2–0 | 64 | 0/0 | 6,3 |
Hành trình sự nghiệp của Matthew Pennington
Matthew Pennington có tên trong danh sách thi đấu của Shrewsbury Town nhiều nhất, 112 lần theo dữ liệu từng mùa. Riêng Shrewsbury Town chiếm 27% số lần có tên trong danh sách thi đấu. Hồ sơ trải qua 10 đội bóng.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Leeds United | 17/18 | Hạng Nhất Anh | 33 | 1524 | 0 | 0 | 6,79 |
| Everton | 16/17 | Ngoại Hạng Anh | 9 | 180 | 1 | 0 | 6,67 |
| Everton | 15/16 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 299 | 0 | 0 | 6,83 |
| Hull City | 19/20 | Hạng Nhất Anh | 35 | 1105 | 0 | 0 | 6,73 |
| Ipswich Town | 18/19 | Hạng Nhất Anh | 30 | 2698 | 1 | 0 | 6,87 |
| Tranmere Rovers | 13/14 | Hạng Ba Anh | 17 | 0 | 2 | 0 | — |
| Coventry City | 14/15 | Hạng Ba Anh | 24 | 0 | 0 | 0 | — |
| Walsall | 15/16 | Hạng Ba Anh | 5 | 0 | 0 | 0 | — |
| Shrewsbury Town | 20/21 | Hạng Ba Anh | 20 | 1606 | 2 | 1 | 6,95 |
| Shrewsbury Town | 21/22 | Hạng Ba Anh | 45 | 4050 | 3 | 0 | 6,94 |
| Shrewsbury Town | 22/23 | Hạng Ba Anh | 37 | 3112 | 4 | 2 | 6,72 |
| Blackpool | 23/24 | Hạng Ba Anh | 40 | 3055 | 2 | 0 | 7,02 |
| Blackpool | 24/25 | Hạng Ba Anh | 37 | 1610 | 0 | 0 | 6,92 |
| Bradford City | 25/26 | Hạng Ba Anh | 33 | 2188 | 2 | 0 | 6,90 |
| Bradford City | 26/27 | Hạng Ba Anh | 7 | 527 | 0 | 1 | 7,25 |
| Bradford City | 2026 | Club Friendlies | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Everton | 15/16 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Ipswich Town | 18/19 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Shrewsbury Town | 20/21 | FA Cup | 1 | 84 | 0 | 0 | 6,70 |
| Shrewsbury Town | 21/22 | FA Cup | 2 | 90 | 0 | 0 | 6,40 |
| Shrewsbury Town | 22/23 | FA Cup | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Blackpool | 23/24 | FA Cup | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Blackpool | 24/25 | FA Cup | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Bradford City | 25/26 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Everton | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Leeds United | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Everton | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Hull City | — | Carabao Cup | 2 | 180 | 0 | 0 | 6,90 |
| Shrewsbury Town | — | Carabao Cup | 2 | 157 | 0 | 1 | 6,60 |
| Shrewsbury Town | — | Carabao Cup | 2 | 180 | 0 | 0 | 6,90 |
| Blackpool | — | Carabao Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,00 |
| Blackpool | — | Carabao Cup | 3 | 270 | 2 | 0 | 7,87 |
| Bradford City | — | Carabao Cup | 2 | 99 | 0 | 0 | 6,45 |
| Bradford City | 26/27 | Carabao Cup | 3 | 180 | 0 | 0 | 7,80 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Matthew Pennington: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Số liệu theo mùa của Matthew Pennington bắt đầu từ mùa 13/14 cùng Tranmere Rovers, năm anh bước sang tuổi 19. Giai đoạn đang diễn ra tại Bradford City bắt đầu ngày 01/07/2025, khi anh đến từ Blackpool dưới dạng tự do. Trong mùa 26/27 tại Hạng Ba Anh, anh ra sân 6 trận. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 46 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 2 bàn cùng 1 kiến tạo cho Bradford City. Tại Bradford City, anh mang áo số 28 và có hợp đồng tới 30/06/2027.
Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/01/2014, lúc anh rời Everton U21 sang Tranmere Rovers, năm anh bước sang tuổi 20. Ở Tranmere Rovers, dữ liệu ghi cho anh 2 bàn qua 17 trận nằm trong danh sách thi đấu trên mọi giải đấu. Tất cả nằm trong mùa 13/14. Anh cập bến Shrewsbury Town ngày 01/01/2021 từ Everton theo dạng cho mượn. Cộng mọi giải, anh có 9 bàn và 4 kiến tạo qua 112 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 22/23 tại Hạng Ba Anh ở Shrewsbury Town là mùa cao nhất trong dữ liệu với 4 bàn cùng 2 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 28. Gộp 10 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 19 bàn và 5 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 409 lần có tên trong danh sách thi đấu.
Matthew Pennington từng chuyển tới đâu?
Matthew Pennington gia nhập Tranmere Rovers theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 01/01/2014. Trước đó, dữ liệu ghi nhận lượt chuyển từ Everton U21 sang Tranmere Rovers ngày 27/03/2014, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/1/2014 | Everton U21 | Tranmere Rovers | Không công bố |
| 27/3/2014 | Everton U21 | Tranmere Rovers | Không công bố |
| 27/11/2014 | Everton U21 | Coventry City | Không công bố |
| 1/1/2016 | Everton U21 | Everton | Không công bố |
| 24/3/2016 | Everton | Walsall | Cho mượn |
| 22/4/2016 | Walsall | Everton | Trở lại sau cho mượn |
| 19/7/2017 | Everton | Leeds United | Cho mượn |
| 31/5/2018 | Leeds United | Everton | Trở lại sau cho mượn |
| 31/8/2018 | Everton | Ipswich Town | Cho mượn |
| 31/5/2019 | Ipswich Town | Everton | Trở lại sau cho mượn |
| 8/8/2019 | Everton | Hull City | Cho mượn |
| 31/7/2020 | Hull City | Everton | Trở lại sau cho mượn |
| 1/1/2021 | Everton | Shrewsbury Town | Cho mượn |
| 31/5/2021 | Shrewsbury Town | Everton | Cho mượn |
| 1/7/2021 | Everton | Shrewsbury Town | Trở lại sau cho mượn |
| 1/7/2023 | Shrewsbury Town | Blackpool | Tự do |
| 1/7/2025 | Blackpool | Bradford City | Tự do |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Matthew Pennington
- Matthew Pennington bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Matthew Pennington 31 tuổi (sinh ngày 06/10/1994), cao 185 cm.
- Thành tích ghi bàn của Matthew Pennington mùa 26/27 ra sao?
- Ở mùa 26/27 tại Hạng Ba Anh, Matthew Pennington ghi 0 bàn sau 6 trận và có 1 kiến tạo.
- Matthew Pennington đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Matthew Pennington hiện khoác áo Bradford City, mang áo số 28 và chơi ở vị trí hậu vệ.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Hạng Ba Anh · Lịch thi đấu Bradford City
Cập nhật lần cuối: 00:41 · 24/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.