Naby Keïta — Tiền vệ, Ferencváros TC

Naby Keïta

Tiền vệ trung tâm · Ferencváros TC

Naby Keïta — Ferencváros TC

Chặng đường sự nghiệp Naby Keïta

Ở chặng gần nhất trong dữ liệu, Naby Keïta thuộc biên chế Ferencváros TC, và hồ sơ còn có số liệu của anh ở 5 câu lạc bộ khác. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/01/2013, lúc anh gia nhập Horoya, năm anh tròn 18 tuổi. Anh cập bến Istres FC ngày 30/08/2013 từ Horoya. Cộng mọi giải, anh có 3 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 1 kiến tạo tại đây. Ngày 01/07/2018, anh từ RB Leipzig chuyển tới Liverpool FC, phí 60 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 10 bàn và 6 kiến tạo qua 165 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Liverpool FC.

Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 16/17 tại Bundesliga ở RB Leipzig là mùa cao nhất trong dữ liệu với 8 bàn cùng 7 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 21. Gộp 6 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 28 bàn cùng 23 kiến tạo. Tổng cộng anh có 290 trận có tên trong danh sách thi đấu. Song song với sự nghiệp câu lạc bộ, ở các giải được dữ liệu theo dõi, anh có 25 trận cho Guinea, kèm 3 bàn. Chặng hiện tại bắt đầu ngày 15/01/2026, khi anh trở lại Ferencváros TC sau kỳ cho mượn ở SV Werder Bremen. Cộng các giải, hồ sơ ghi 1 kiến tạo qua 22 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo Ferencváros TC. Trong đội hình Ferencváros TC, anh khoác áo số 8.

Thống kê sự nghiệp Naby Keïta

Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận Naby Keïta có tên trong danh sách thi đấu 290 lần cho 6 đội bóng. Tổng cộng anh ghi 28 bàn qua 290 lần có tên trong danh sách thi đấu. Dấu mốc xa nhất trong hồ sơ là mùa 2013 ở Istres FC.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Guinea—Africa Cup of Nations 20234000—
Red Bull Salzburg14/15Cúp C2 Châu Âu8011—
Red Bull Salzburg15/16Cúp C2 Châu Âu1000—
RB Leipzig17/18Cúp C2 Châu Âu5446027,52
Ferencváros TC24/25Cúp C2 Châu Âu2000—
Guinea—Africa Cup of Nations 2023499006,45
Liverpool FC22/23Ngoại Hạng Anh10292006,47
Liverpool FC21/22Ngoại Hạng Anh291183317,04
Liverpool FC20/21Ngoại Hạng Anh18523006,69
Liverpool FC19/20Ngoại Hạng Anh27825237,17
Liverpool FC18/19Ngoại Hạng Anh321398216,73
Guinea—Africa Cup of Nations 20233270106,97
Ferencváros TC25/26Cúp C2 Châu Âu10297006,66
Ferencváros TC25/26Cúp C1 Châu Âu6142007,10
Liverpool FC22/23Cúp C1 Châu Âu2000—
Liverpool FC21/22Cúp C1 Châu Âu11487116,78
Liverpool FC20/21Cúp C1 Châu Âu5145006,65
Liverpool FC19/20Cúp C1 Châu Âu5252107,33
Liverpool FC18/19Cúp C1 Châu Âu9244106,90
RB Leipzig17/18Cúp C1 Châu Âu5419207,56
Red Bull Salzburg15/16Cúp C1 Châu Âu2000—
Red Bull Salzburg14/15Cúp C1 Châu Âu4000—
SV Werder Bremen23/24Bundesliga12118006,57
RB Leipzig17/18Bundesliga281960657,14
RB Leipzig16/17Bundesliga322412877,34
Guinea—Africa Cup of Nations 20235177006,85
Istres FC2013Hạng Hai Pháp3001—
Ferencváros TC2026Club Friendlies224006,70
Guinea—World Cup Qualification CAF3269207,07
Guinea—World Cup Qualification CAF4000—
Guinea2022Giao hữu quốc tế1000—
Guinea2023Giao hữu quốc tế174006,10
Liverpool FC18/19FA Cup190006,50
Liverpool FC19/20FA Cup1000—
Liverpool FC21/22FA Cup4269006,83
Liverpool FC22/23FA Cup3171006,70
Ferencváros TC26/27Cúp C2 Châu Âu4001—
RB Leipzig—DFB Pokal1000—
RB Leipzig—DFB Pokal2143107,40
Liverpool FC—Carabao Cup190007,30
Liverpool FC—Carabao Cup2118006,75
Liverpool FC—Carabao Cup115006,80
Liverpool FC—Carabao Cup3156006,83
Liverpool FC—Carabao Cup120006,60

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Naby Keïta là ai?

Cao 172 cm, Naby Keïta là tiền vệ người Guinea của Ferencváros TC. Vị trí cụ thể trong dữ liệu là tiền vệ trung tâm. Naby Keïta chào đời 10/02/1995 và nay 31 tuổi.

Vị trí
Tiền vệ trung tâm
Ngày sinh
10/2/1995 (31 tuổi)
Quốc tịch
Guinea
Chiều cao
172 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
8
CLB hiện tại
Ferencváros TC
Giá trị ước tính
≈ 1,5 triệu EUR (ước tính)

Naby Keïta đang khoác áo đội nào?

Naby Keïta thuộc biên chế Ferencváros TC, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 1,5 triệu EUR (ước tính). Anh cập bến Ferencváros TC từ 15/01/2026. Ferencváros TC hiện thi đấu tại Cúp C2 Châu Âu theo dữ liệu mùa gần nhất.

Câu lạc bộ
Ferencváros TC
Giải đấu
Cúp C2 Châu Âu
Số áo
8
Gia nhập
15/01/2026
Giá trị chuyển nhượng
≈ 1,5 triệu EUR (ước tính)

Naby Keïta từng chuyển tới đâu?

Giá trị chuyển nhượng của Naby Keïta được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 1,5 triệu EUR khi đang ở Ferencváros TC (ước tính, không phải giá giao dịch). Trước đó, dữ liệu ghi nhận lượt chuyển từ Horoya sang Istres FC ngày 30/08/2013, phí không được công bố.

NgàyTừĐếnPhí
1/1/2013—HoroyaKhông công bố
30/8/2013HoroyaIstres FCKhông công bố
1/7/2014Istres FCRed Bull Salzburg1,5 triệu EUR
1/7/2016Red Bull SalzburgRB Leipzig30 triệu EUR
1/7/2018RB LeipzigLiverpool FC60 triệu EUR
1/7/2023Liverpool FCSV Werder BremenTự do
15/1/2025SV Werder BremenFerencváros TCCho mượn
14/1/2026Ferencváros TCSV Werder BremenCho mượn
15/1/2026SV Werder BremenFerencváros TCTrở lại sau cho mượn

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Naby Keïta ở đội tuyển quốc gia

Tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, Naby Keïta có 25 trận cho Guinea và ghi 3 bàn.

Guinea 25 trận 3 bàn Lần gần nhất: 2/2/2024

Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.

Thống kê Naby Keïta mùa 26/27

  • 0 Trận
  • 0 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 1 Kiến tạo
  • 0 Sút
  • 0 Đường chuyền quyết định
  • 1 Thẻ vàng

Phong độ gần đây của Naby Keïta

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạo
17-09Celtic1–3Không vào sân—
27-08Trabzonspor4–0Không vào sân—
13-08Górnik Zabrze1–1Không vào sân—
16-07FK Vojvodina3–0Không vào sân—
09-07FK Vojvodina1–2Không vào sân—

Câu hỏi thường gặp về Naby Keïta

Naby Keïta là người nước nào?
Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Naby Keïta là Guinea và anh từng khoác áo Guinea.
Naby Keïta đang khoác áo đội bóng nào?
Naby Keïta hiện khoác áo Ferencváros TC, mang áo số 8 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Naby Keïta bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Theo dữ liệu hồ sơ, Naby Keïta 31 tuổi (sinh ngày 10/02/1995), cao 172 cm.

Cập nhật lần cuối: 10:26 · 24/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.