
Áron Csongvai
Tiền vệ trung tâm ·
Saint-Étienne
Áron Csongvai thuộc biên chế CLB nào?
Theo dữ liệu chuyển nhượng, Áron Csongvai gia nhập Saint-Étienne ngày 15/07/2026. Số áo hiện tại là 33. Dữ liệu định giá anh khoảng 1,8 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.
- Câu lạc bộ
- Saint-Étienne
- Giải đấu
- Hạng Hai Pháp
- Số áo
- 33
- Gia nhập
- 15/07/2026
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 1,8 triệu EUR (ước tính)
Thống kê Áron Csongvai mùa 2026
Ở mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp, Áron Csongvai ra sân 7 trận, ghi 1 bàn và 2 kiến tạo. Trung bình anh thi đấu 90 phút mỗi trận ở mùa này. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 7,34.
- 7 Trận
- 630 Phút
- 1 Bàn thắng
- 2 Kiến tạo
- 5 Sút
- 7 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 7,34 Điểm trung bình
Tiểu sử và thông tin cá nhân Áron Csongvai
Áron Csongvai là tiền vệ 25 tuổi đang chơi cho Saint-Étienne. Theo dữ liệu, bản hợp đồng hiện tại có hạn tới 30/06/2030. Dữ liệu xếp anh vào nhóm tiền vệ trung tâm.
- Vị trí
- Tiền vệ trung tâm
- Ngày sinh
- 31/10/2000 (25 tuổi)
- Quốc tịch
- Hungary
- Chiều cao
- 186 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 33
- CLB hiện tại
- Saint-Étienne
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị ước tính
- ≈ 1,8 triệu EUR (ước tính)
Những trận gần nhất của Áron Csongvai
Trong 5 trận ra sân gần nhất, Áron Csongvai thi đấu tổng cộng 450 phút. Cộng dồn các trận đó, anh có 1 bàn và 1 kiến tạo.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 19-09 | Metz | 2–2 | 90 | 0/1 | 7,0 |
| 12-09 | USL Dunkerque | 2–1 | 90 | 0/0 | 7,0 |
| 05-09 | Montpellier | 3–1 | 90 | 0/0 | 7,5 |
| 31-08 | Dijon | 2–3 | 90 | 0/0 | 7,1 |
| 22-08 | Grenoble Foot 38 | 4–0 | 90 | 1/0 | 7,9 |
Áron Csongvai đã khoác áo những đội nào?
Các đội Áron Csongvai từng khoác áo theo dữ liệu gồm AIK, Saint-Étienne, Újpest và 2 đội khác. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 4 bàn và 59 trận có tên trong danh sách thi đấu. Hồ sơ bắt đầu từ mùa 21/22 tại Újpest.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| AIK | 2026 | VĐQG Thuỵ Điển | 12 | 1052 | 1 | 1 | 7,32 |
| Saint-Étienne | 2026 | Hạng Hai Pháp | 7 | 630 | 1 | 2 | 7,34 |
| Újpest | 21/22 | Cúp C3 Châu Âu | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Videoton FC Fehérvár | 24/25 | Cúp C3 Châu Âu | 4 | 360 | 0 | 0 | 7,25 |
| AIK | 25/26 | Cúp C3 Châu Âu | 3 | 180 | 0 | 0 | 6,80 |
| Paide Linnameeskond | 25/26 | Cúp C3 Châu Âu | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| AIK | 2026 | Club Friendlies | 6 | 0 | 0 | 0 | — |
| Saint-Étienne | 2026 | Club Friendlies | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Hungary | 2026 | World Cup Qualification UEFA | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Hungary | 2022 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Hungary | 2025 | Giao hữu quốc tế | 2 | 40 | 0 | 0 | 6,75 |
| AIK | 2025 | VĐQG Thuỵ Điển | 28 | 2379 | 2 | 2 | 7,22 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Áron Csongvai: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Áron Csongvai sinh ngày 31/10/2000, mang quốc tịch Hungary; hồ sơ sự nghiệp của anh có số liệu ở 5 câu lạc bộ. Chặng hiện tại gắn với Saint-Étienne, nơi anh đến ngày 15/07/2026 từ AIK, phí 1,0 triệu EUR. Ở mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp, anh có 7 lần ra sân, ghi 1 bàn. Trong đội hình Saint-Étienne, anh khoác áo số 33, có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2030.
Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/07/2018, lúc anh đầu quân cho Újpest FC II, năm anh tròn 18 tuổi. Anh cập bến Újpest ngày 08/10/2019 từ Újpest FC II. Cộng mọi giải, anh có 4 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Ngày 13/02/2025, anh chuyển từ Videoton FC Fehérvár sang AIK với mức phí 500 nghìn EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 43 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 3 bàn cùng 3 kiến tạo trong màu áo AIK. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2025 tại VĐQG Thuỵ Điển ở AIK là mùa cao nhất trong dữ liệu với 2 bàn cùng 2 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 25. Gộp 5 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 4 bàn cùng 5 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 59 trận có tên trong danh sách thi đấu. Song song với sự nghiệp câu lạc bộ, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 7 trận cho Hungary.
Áron Csongvai từng chuyển tới đâu?
Theo hồ sơ chuyển nhượng, Áron Csongvai rời AIK để tới Saint-Étienne (15/07/2026). Tổng cộng có 5 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 15/7/2026 | AIK | Saint-Étienne | 1,0 triệu EUR |
| 1/7/2018 | — | Újpest FC II | Không công bố |
| 8/10/2019 | Újpest FC II | Újpest | Không công bố |
| 14/2/2023 | Újpest | Videoton FC Fehérvár | Không công bố |
| 13/2/2025 | Videoton FC Fehérvár | AIK | 500 nghìn EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp quốc tế của Áron Csongvai
Ở các giải được dữ liệu theo dõi, Áron Csongvai có 7 trận trong màu áo Hungary.
Hungary 7 trận 0 bàn Lần gần nhất: 13/11/2025
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Áron Csongvai
- Áron Csongvai bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Áron Csongvai 25 tuổi (sinh ngày 31/10/2000), cao 186 cm.
- Thành tích ghi bàn của Áron Csongvai mùa 2026 ra sao?
- Dữ liệu mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp ghi nhận Áron Csongvai có 1 bàn qua 7 trận và có 2 kiến tạo.
- Áron Csongvai hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Áron Csongvai hiện khoác áo Saint-Étienne, mang áo số 33 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Hạng Hai Pháp · Lịch thi đấu Saint-Étienne
Cập nhật lần cuối: 06:05 · 24/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.