Ciaron Brown — Hậu vệ, Oxford United

Ciaron Brown

Hậu vệ · Oxford United

Ciaron Brown — Oxford United

CLB hiện tại của Ciaron Brown

Hợp đồng của Ciaron Brown với Oxford United được ghi nhận đến 30/06/2027. Dữ liệu mùa gần nhất xếp CLB này ở Hạng Ba Anh. Dữ liệu ghi nhận anh đến Oxford United ngày 01/07/2022.

Câu lạc bộ
Oxford United
Giải đấu
Hạng Ba Anh
Số áo
3
Gia nhập
01/07/2022
Hợp đồng đến
30/6/2027
Giá trị chuyển nhượng
≈ 1,5 triệu EUR (ước tính)

Chỉ số mùa 26/27 của Ciaron Brown

Mùa 26/27 tại Hạng Ba Anh, Ciaron Brown góp mặt 6 trận trong màu áo Oxford United. Trung bình anh thi đấu 90 phút mỗi trận ở mùa này. xG mùa này của anh dừng ở 0,23.

  • 6 Trận
  • 540 Phút
  • 1 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 0,23 xG
  • 0,07 xA
  • 1 Sút
  • 1 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng
  • 7,13 Điểm trung bình

Ciaron Brown là ai?

Ciaron Brown mang áo số 3 của Oxford United và chơi ở vị trí hậu vệ. Số đo ghi nhận: cao 185 cm. Hồ sơ ghi chân thuận: trái.

Vị trí
Hậu vệ
Ngày sinh
14/1/1998 (28 tuổi)
Quốc tịch
Bắc Ireland
Chiều cao
185 cm
Chân thuận
Trái
Số áo
3
CLB hiện tại
Oxford United
Hợp đồng đến
30/6/2027
Giá trị ước tính
≈ 1,5 triệu EUR (ước tính)

Ciaron Brown thi đấu thế nào gần đây?

Ciaron Brown có 450 phút thi đấu ở 5 trận ra sân gần nhất. Mỗi trận anh ở trên sân trung bình 90 phút.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
19-09Cambridge United1–1900/07,4
12-09Burton Albion3–0900/06,8
05-09Leicester City0–4900/07,0
01-09Huddersfield Town3–1900/07,1
22-08Stevenage1–2900/07,0

Hành trình sự nghiệp của Ciaron Brown

Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận Ciaron Brown có tên trong danh sách thi đấu 287 lần cho 3 đội bóng. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 17 bàn và 287 trận có tên trong danh sách thi đấu. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 18/19 cùng Livingston.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Livingston20/21VĐQG Scotland201116116,95
Livingston19/20VĐQG Scotland9720017,19
Livingston18/19VĐQG Scotland10000—
Oxford United25/26Hạng Nhất Anh372970316,94
Oxford United24/25Hạng Nhất Anh413612437,03
Cardiff City21/22Hạng Nhất Anh18423006,56
Cardiff City20/21Hạng Nhất Anh171042006,77
Cardiff City19/20Hạng Nhất Anh1000—
Oxford United21/22Hạng Ba Anh16997106,78
Oxford United22/23Hạng Ba Anh463776216,96
Oxford United23/24Hạng Ba Anh494298517,01
Oxford United26/27Hạng Ba Anh6540107,13
Oxford United2026Club Friendlies4000—
Northern Ireland—World Cup Qualification UEFA7170006,95
Northern Ireland2026World Cup Qualification UEFA391007,60
Northern Ireland22/23UEFA Nations League6270006,73
Northern Ireland24/25UEFA Nations League5315007,03
Northern Ireland2019Giao hữu quốc tế1000—
Northern Ireland2021Giao hữu quốc tế4000—
Northern Ireland2022Giao hữu quốc tế2000—
Northern Ireland2024Giao hữu quốc tế469006,90
Northern Ireland2025Giao hữu quốc tế2180006,50
Northern Ireland2026Giao hữu quốc tế3244006,73
Cardiff City21/22FA Cup1000—
Oxford United22/23FA Cup384006,60
Oxford United23/24FA Cup3000—
Oxford United24/25FA Cup1000—
Oxford United25/26FA Cup190007,00
Cardiff City—Carabao Cup1000—
Cardiff City—Carabao Cup190006,60
Oxford United—Carabao Cup2180006,80
Oxford United—Carabao Cup190006,40
Oxford United—Carabao Cup290006,90
Oxford United26/27Carabao Cup190006,60

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Câu chuyện thi đấu của Ciaron Brown, từ CLB đầu tiên tới hiện tại

Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Ciaron Brown là ngày 01/07/2016, khi anh rời Bedfont Sports sang Wealdstone — năm anh tròn 18 tuổi. Chặng hiện tại gắn với Oxford United, nơi anh đến ngày 01/07/2022 từ Cardiff City sau kỳ cho mượn. Ở mùa 26/27 tại Hạng Ba Anh, anh ra sân 6 trận và ghi 1 bàn. Cộng các giải, hồ sơ ghi 16 bàn và 6 kiến tạo qua 209 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Oxford United. Hồ sơ hiện tại ở Oxford United ghi anh khoác áo số 3 và có hợp đồng tới 30/06/2027.

Anh cập bến Cardiff City ngày 01/01/2018 từ Wealdstone. Cộng mọi giải, anh có 39 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Livingston tại VĐQG Scotland ở mùa 18/19, năm anh tròn 20 tuổi. Trong mùa ấy anh có tên trong danh sách thi đấu 10 lần. Ở cấp đội tuyển, ở các giải được dữ liệu theo dõi, anh có 37 trận trong màu áo Northern Ireland. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 24/25 tại Hạng Nhất Anh cùng Oxford United, với 4 bàn cùng 3 kiến tạo. Đó là năm anh tròn 26 tuổi. Bàn thắng sớm nhất trong số liệu theo mùa thuộc về mùa 20/21 tại VĐQG Scotland cùng Livingston, khi anh ghi 1 bàn, năm anh tròn 22 tuổi. Gộp 3 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 17 bàn và 8 kiến tạo. Tổng cộng anh có 287 trận nằm trong danh sách thi đấu.

Ciaron Brown chuyển nhượng qua những CLB nào?

Dữ liệu chuyển nhượng của Ciaron Brown gồm 11 lượt di chuyển được ghi nhận. Lượt liền trước trong hồ sơ: Wealdstone sang Cardiff City ngày 01/01/2018, phí không được công bố.

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2016Bedfont SportsWealdstoneKhông công bố
1/1/2018WealdstoneCardiff CityKhông công bố
24/1/2019Cardiff CityLivingstonCho mượn
31/5/2019LivingstonCardiff CityCho mượn
8/1/2020Cardiff CityLivingstonCho mượn
31/5/2020LivingstonCardiff CityCho mượn
21/7/2020Cardiff CityLivingstonCho mượn
31/1/2021LivingstonCardiff CityTrở lại sau cho mượn
31/1/2022Cardiff CityOxford UnitedCho mượn
31/5/2022Oxford UnitedCardiff CityCho mượn
1/7/2022Cardiff CityOxford UnitedTrở lại sau cho mượn

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Ciaron Brown khoác áo đội tuyển nào?

Dữ liệu đội tuyển của Ciaron Brown, chỉ gồm các giải được theo dõi, ghi 37 trận cho Northern Ireland.

Northern Ireland 37 trận 0 bàn Lần gần nhất: 8/6/2026

Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.

Câu hỏi thường gặp về Ciaron Brown

Ciaron Brown bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Ciaron Brown 28 tuổi (sinh ngày 14/01/1998), cao 185 cm.
Ciaron Brown có bao nhiêu bàn thắng mùa 26/27?
Ciaron Brown ra sân 6 trận mùa 26/27 tại Hạng Ba Anh và ghi 1 bàn.
Ciaron Brown hiện thuộc biên chế CLB nào?
Ciaron Brown hiện khoác áo Oxford United, mang áo số 3 và chơi ở vị trí hậu vệ.

Cập nhật lần cuối: 21:55 · 23/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.