
Erik Botheim
Tiền đạo cắm ·
Viking FK
Chuyển nhượng và giá trị của Erik Botheim
Giá trị chuyển nhượng của Erik Botheim được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 3,3 triệu EUR khi đang ở Viking FK (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 11 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 7/7/2022 | FC Krasnodar | Us Salernitana 1919 | Tự do |
| 21/7/2016 | Lyn FK | Rosenborg BK II | Không công bố |
| 16/6/2017 | Rosenborg BK II | Rosenborg BK | Không công bố |
| 17/7/2020 | Rosenborg BK | Stabæk Fotball | Cho mượn |
| 31/12/2020 | Stabæk Fotball | Rosenborg BK | Trở lại sau cho mượn |
| 17/2/2021 | Rosenborg BK | Bodø/Glimt | Tự do |
| 3/1/2022 | Bodø/Glimt | FC Krasnodar | 6,0 triệu EUR |
| 7/7/2022 | FC Krasnodar | Salernitana | Tự do |
| 31/1/2024 | Us Salernitana 1919 | Malmö FF | Không công bố |
| 1/2/2024 | Us Salernitana 1919 | Malmö FF | Tự do |
| 2/9/2026 | Malmö FF | Viking FK | 3,7 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Chặng đường sự nghiệp Erik Botheim
Ngoài Viking FK, CLB hiện tại, hồ sơ của Erik Botheim còn ghi số liệu ở 5 câu lạc bộ khác. Anh đến Viking FK ngày 02/09/2026 từ Malmö FF, phí 3,7 triệu EUR. Dữ liệu mùa 2026 tại VĐQG Na Uy ghi nhận anh ra sân 1 trận. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 2 bàn cùng 1 kiến tạo qua 4 trận nằm trong danh sách thi đấu cho Viking FK. Trong đội hình Viking FK, anh mang áo số 22, có hợp đồng được ghi nhận đến 31/12/2030.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 21/07/2016, khi anh chuyển từ Lyn FK sang Rosenborg BK II, năm anh tròn 16 tuổi. Ngày 16/06/2017, anh chuyển từ Rosenborg BK II sang Rosenborg BK. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 4 bàn qua 70 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Rosenborg BK. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Rosenborg BK tại Cúp C2 Châu Âu ở mùa 17/18, năm anh tròn 17 tuổi. Trong mùa ấy anh có tên trong danh sách thi đấu 4 lần. Anh cập bến Malmö FF ngày 31/01/2024 từ Us Salernitana 1919. Cộng mọi giải, anh có 26 bàn cùng 9 kiến tạo qua 76 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 2021 tại VĐQG Na Uy trong màu áo Bodø/Glimt, khi anh có 15 bàn và 3 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh bước sang tuổi 21. Bàn thắng sớm nhất trong số liệu theo mùa thuộc về mùa 2018 tại VĐQG Na Uy cùng Rosenborg BK, khi anh ghi 1 bàn, năm anh tròn 18 tuổi. Tính trên 6 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 52 bàn cùng 21 kiến tạo. Cùng quãng đó là 279 lần có tên trong danh sách thi đấu.
Erik Botheim thuộc biên chế CLB nào?
Erik Botheim thi đấu cho Viking FK tại VĐQG Na Uy theo dữ liệu mùa gần nhất. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 3,3 triệu EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).
- Câu lạc bộ
- Viking FK
- Giải đấu
- VĐQG Na Uy
- Số áo
- 22
- Gia nhập
- 02/09/2026
- Hợp đồng đến
- 31/12/2030
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 3,3 triệu EUR (ước tính)
Thông tin tiểu sử Erik Botheim
Erik Botheim là tiền đạo 26 tuổi đang chơi cho Viking FK. Anh mang áo số 22 tại Viking FK.
- Vị trí
- Tiền đạo cắm
- Ngày sinh
- 10/1/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Na Uy
- Chiều cao
- 187 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 22
- CLB hiện tại
- Viking FK
- Hợp đồng đến
- 31/12/2030
- Giá trị ước tính
- ≈ 3,3 triệu EUR (ước tính)
Thống kê thi đấu mùa 2026 — Erik Botheim
Erik Botheim đã chơi 1 trận với 15 phút trên sân mùa 2026 tại VĐQG Na Uy. xG mùa này của anh dừng ở 0,31.
- 1 Trận
- 15 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,31 xG
- 0,00 xA
- 3 Sút
- 0 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 6,20 Điểm trung bình
Sự nghiệp thi đấu của Erik Botheim qua các mùa
Erik Botheim có tên trong danh sách thi đấu của Malmö FF nhiều nhất, 76 lần theo dữ liệu từng mùa. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 52 bàn và 279 trận có tên trong danh sách thi đấu.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Malmö FF | 2026 | VĐQG Thuỵ Điển | 19 | 1522 | 10 | 3 | 6,88 |
| Rosenborg BK | 17/18 | Cúp C2 Châu Âu | 4 | 1 | 0 | 0 | — |
| Rosenborg BK | 18/19 | Cúp C2 Châu Âu | 4 | 7 | 0 | 0 | 6,20 |
| Rosenborg BK | 19/20 | Cúp C2 Châu Âu | 2 | 38 | 0 | 0 | 6,45 |
| Malmö FF | 24/25 | Cúp C2 Châu Âu | 8 | 629 | 4 | 0 | 6,94 |
| Us Salernitana 1919 | 23/24 | Serie A | 21 | 322 | 0 | 0 | 6,56 |
| Us Salernitana 1919 | 22/23 | Serie A | 38 | 877 | 1 | 3 | 6,63 |
| Malmö FF | 25/26 | Cúp C2 Châu Âu | 4 | 105 | 0 | 0 | 6,53 |
| Malmö FF | 24/25 | Cúp C1 Châu Âu | 6 | 95 | 0 | 0 | 6,25 |
| Bodø/Glimt | 21/22 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Rosenborg BK | 19/20 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Rosenborg BK | 18/19 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Bodø/Glimt | 21/22 | Cúp C3 Châu Âu | 12 | 539 | 4 | 4 | 7,57 |
| Malmö FF | 2026 | Club Friendlies | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Norway | — | World Cup Qualification UEFA | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Norway | 2026 | World Cup Qualification UEFA | 2 | 12 | 0 | 0 | 6,80 |
| Norway | 2024 | Giao hữu quốc tế | 2 | 2 | 0 | 0 | — |
| Rosenborg BK | 2017 | VĐQG Na Uy | 14 | 64 | 0 | 0 | 6,73 |
| Rosenborg BK | 2018 | VĐQG Na Uy | 16 | 137 | 1 | 0 | 6,74 |
| Rosenborg BK | 2019 | VĐQG Na Uy | 18 | 272 | 3 | 0 | 6,97 |
| Stabæk Fotball | 2020 | VĐQG Na Uy | 22 | 637 | 0 | 1 | 6,62 |
| Rosenborg BK | 2020 | VĐQG Na Uy | 8 | 20 | 0 | 0 | 6,50 |
| Bodø/Glimt | 2021 | VĐQG Na Uy | 30 | 2638 | 15 | 3 | 7,19 |
| Viking FK | 2026 | VĐQG Na Uy | 3 | 169 | 2 | 1 | 7,23 |
| Malmö FF | 2024 | VĐQG Thuỵ Điển | 30 | 2141 | 12 | 6 | 7,29 |
| Us Salernitana 1919 | — | Coppa Italia | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,60 |
| Us Salernitana 1919 | — | Coppa Italia | 3 | 210 | 0 | 0 | 6,53 |
| Viking FK | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 1 | 28 | 0 | 0 | 6,40 |
| Malmö FF | 2025 | VĐQG Thuỵ Điển | 9 | 427 | 0 | 0 | 6,78 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Phong độ gần đây của Erik Botheim
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 04-09 | Sandefjord Fotball | 1–1 | 15 | 0/0 | 6,2 |
Câu hỏi thường gặp về Erik Botheim
- Erik Botheim bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Erik Botheim 26 tuổi (sinh ngày 10/01/2000), cao 187 cm.
- Erik Botheim có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
- Erik Botheim ra sân 1 trận mùa 2026 tại VĐQG Na Uy và ghi 0 bàn.
- Erik Botheim đang khoác áo đội bóng nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Erik Botheim đang thuộc biên chế Viking FK, mang áo số 22 và chơi ở vị trí tiền đạo.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Na Uy · Lịch thi đấu Viking FK
Cập nhật lần cuối: 00:15 · 25/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.