Leandro Ribeiro — Tiền đạo, Incheon United

Leandro Ribeiro

Tiền đạo · Incheon United

Leandro Ribeiro — Incheon United

Lịch sử chuyển nhượng Leandro Ribeiro

Dữ liệu chuyển nhượng của Leandro Ribeiro gồm 18 lượt di chuyển được ghi nhận. Giá trị ước tính hiện tại trong dữ liệu là 320 nghìn EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.

NgàyTừĐếnPhí
14/8/2026Uthai Thani FCIncheon UnitedTự do
1/8/2015Internacional U23FC AroucaKhông công bố
12/2/2016Internacional U23Glória de VacariaKhông công bố
16/5/2016Internacional U23Vila Nova FCKhông công bố
14/1/2017Internacional U23FC Dila GoriTự do
14/7/2017FC Dila GoriMaccabi NetanyaCho mượn
25/3/2018Maccabi NetanyaFC Dila GoriTrở lại sau cho mượn
25/1/2019FC Dila GoriSheriff TiraspolCho mượn
31/12/2019Sheriff TiraspolFC Dila GoriTrở lại sau cho mượn
9/1/2020FC Dila GoriSeoul E-Land FCCho mượn
30/7/2020Seoul E-Land FCFC Dila GoriTrở lại sau cho mượn
31/7/2020FC Dila GoriSeoul E-Land FC400 nghìn EUR
21/1/2022Seoul E-Land FCDaejeon Hana CitizenTự do
4/7/2024Daejeon Hana CitizenNo teamKhông công bố
1/1/2025No teamJeonnam DragonsKhông công bố
1/7/2025Jeonnam DragonsSeongnam FCTự do
1/1/2026Seongnam FCUthai Thani FCTự do
1/7/2026Uthai Thani FCNo teamKhông công bố

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu chuyện sự nghiệp Leandro Ribeiro

Ở chặng gần nhất trong dữ liệu, Leandro Ribeiro thuộc biên chế Incheon United, và hồ sơ còn có số liệu của anh ở 5 câu lạc bộ khác. Ngày 14/08/2026, anh từ Uthai Thani FC chuyển tới Incheon United theo dạng chuyển nhượng tự do — chặng gần nhất trong hồ sơ. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 6 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 1 kiến tạo cho Incheon United. Hồ sơ hiện tại ở Incheon United ghi anh mang áo số 70.

Quãng ở Internacional được ghi bằng 9 trận nằm trong danh sách thi đấu. Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 2014 tại VĐQG Brazil cùng Internacional, năm anh tròn 19 tuổi. Mùa đó anh có tên trong danh sách thi đấu 7 lần. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/08/2015, lúc anh rời Internacional U23 sang FC Arouca, năm anh tròn 20 tuổi. Ngày 21/01/2022, anh rời Seoul E-Land FC sang Daejeon Hana Citizen dưới dạng chuyển nhượng tự do. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 47 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 4 bàn cùng 8 kiến tạo trong màu áo Daejeon Hana Citizen. Tính trên 6 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 4 bàn và 9 kiến tạo. Anh có 78 trận có tên trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2023 tại VĐQG Hàn Quốc ở Daejeon Hana Citizen là mùa cao nhất trong dữ liệu với 2 bàn và 6 kiến tạo. Khi đó là năm anh tròn 28 tuổi.

Câu lạc bộ và hợp đồng của Leandro Ribeiro

Leandro Ribeiro thuộc biên chế Incheon United, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 320 nghìn EUR (ước tính). Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là VĐQG Hàn Quốc.

Câu lạc bộ
Incheon United
Giải đấu
VĐQG Hàn Quốc
Số áo
70
Gia nhập
14/08/2026
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

Hồ sơ cầu thủ Leandro Ribeiro

Leandro Ribeiro là tiền đạo người Brazil 31 tuổi, hiện khoác áo Incheon United. Ngày sinh trong hồ sơ là 13/01/1995 — năm nay 31 tuổi.

Vị trí
Tiền đạo
Ngày sinh
13/1/1995 (31 tuổi)
Quốc tịch
Brazil
Chiều cao
178 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
70
CLB hiện tại
Incheon United
Giá trị ước tính
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

Sự nghiệp Leandro Ribeiro theo mùa

Các đội Leandro Ribeiro từng khoác áo theo dữ liệu gồm FC Arouca, Sheriff Tiraspol, Internacional và 3 đội khác. Riêng Daejeon Hana Citizen chiếm 60% số lần có tên trong danh sách thi đấu.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
FC Arouca15/16VĐQG Bồ Đào Nha1145006,65
Sheriff Tiraspol19/20Cúp C2 Châu Âu2000—
Internacional2014VĐQG Brazil7000—
Sheriff Tiraspol19/20Cúp C1 Châu Âu1000—
Daejeon Hana Citizen2022VĐQG Hàn Quốc2134006,40
Daejeon Hana Citizen2023VĐQG Hàn Quốc281186267,00
Daejeon Hana Citizen2024VĐQG Hàn Quốc17856226,75
Seongnam FC2025VĐQG Hàn Quốc216400—
Incheon United2026VĐQG Hàn Quốc6001—
Internacional—Copa Sudamericana2000—

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Thống kê Leandro Ribeiro mùa 2026

  • 0 Trận
  • 0 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 1 Kiến tạo
  • 0 Sút
  • 0 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng

Phong độ gần đây của Leandro Ribeiro

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạo
20-09Daejeon Hana Citizen1–1Không vào sân—
12-09Ulsan HD2–1Không vào sân—
08-09Bucheon FC 19952–1Không vào sân—
05-09FC Seoul1–0Không vào sân—
30-08Jeonbuk Hyundai Motors1–1Không vào sân—

Câu hỏi thường gặp về Leandro Ribeiro

Quốc tịch của Leandro Ribeiro là gì?
Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Leandro Ribeiro là Brazil.
Leandro Ribeiro đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Theo dữ liệu hồ sơ, Leandro Ribeiro đang thuộc biên chế Incheon United, mang áo số 70 và chơi ở vị trí tiền đạo.
Leandro Ribeiro bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Hồ sơ ghi nhận Leandro Ribeiro 31 tuổi (sinh ngày 13/01/1995), cao 178 cm.

Cập nhật lần cuối: 04:50 · 24/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.