Steven​ N'Zonzi — Tiền vệ, USL Dunkerque

Steven​ N'Zonzi

Tiền vệ trung tâm · USL Dunkerque

Steven​ N'Zonzi — USL Dunkerque

Câu chuyện sự nghiệp Steven​ N'Zonzi

Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Steven​ N'Zonzi là ngày 01/07/2007, khi anh từ Amiens U19 chuyển tới Amiens SC 2 — năm anh bước sang tuổi 19. Anh cập bến Blackburn Rovers ngày 01/07/2009 từ Amiens SC theo mức phí 580 nghìn EUR. Cộng mọi giải, anh có 2 bàn cùng 4 kiến tạo qua 27 trận nằm trong danh sách thi đấu tại đây. Stoke City đón anh ngày 31/08/2012 từ Blackburn Rovers theo mức phí 4,4 triệu EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 7 bàn cùng 1 kiến tạo sau 157 trận có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải. AS Roma đón anh ngày 14/08/2018 từ Sevilla theo mức phí 27 triệu EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 1 bàn và 2 kiến tạo qua 44 lần có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải.

Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 11/12 tại Ngoại Hạng Anh cùng Blackburn Rovers, với 2 bàn cùng 4 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 23. Gộp 8 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 23 bàn và 15 kiến tạo. Tổng cộng anh có 477 trận có tên trong danh sách thi đấu. Anh đến USL Dunkerque ngày 31/07/2026 từ Stoke City theo dạng chuyển nhượng tự do. Dữ liệu mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp ghi nhận anh có 2 lần ra sân. Trong đội hình USL Dunkerque, anh mang áo số 15, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2027.

Sự nghiệp thi đấu của Steven​ N'Zonzi qua các mùa

Các đội Steven​ N'Zonzi từng khoác áo theo dữ liệu gồm Sevilla, Konyaspor, Galatasaray và 5 đội khác. 33% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Stoke City. Dữ liệu bao gồm 8 đội bóng khác nhau.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Sevilla15/16Cúp C2 Châu Âu8657007,09
Konyaspor23/24VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ342334407,03
Galatasaray19/20VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ13900017,00
AS Roma18/19Serie A352619127,08
Stoke City14/15Ngoại Hạng Anh383375307,09
Stoke City13/14Ngoại Hạng Anh37304121—
Stoke City12/13Ngoại Hạng Anh35310910—
Blackburn Rovers11/12Ngoại Hạng Anh27209124—
Stade Rennais2020Ligue 1352910116,88
Stade Rennais2019Ligue 15385007,00
Sevilla17/18La Liga292215126,95
Sevilla16/17La Liga363067237,18
Sevilla15/16La Liga341845316,95
Stade Rennais20/21Cúp C1 Châu Âu5422006,76
Galatasaray19/20Cúp C1 Châu Âu5387006,54
AS Roma18/19Cúp C1 Châu Âu8616006,85
Sevilla17/18Cúp C1 Châu Âu10855007,04
Sevilla16/17Cúp C1 Châu Âu8720107,44
Sevilla15/16Cúp C1 Châu Âu6284006,84
Stoke City25/26Hạng Nhất Anh381402106,72
France2018World Cup 20267149006,85
Sevilla—UEFA Super Cup1000—
USL Dunkerque2026Hạng Hai Pháp222006,75
France18/19UEFA Nations League4000—
France20/21UEFA Nations League6193006,67
France2017Giao hữu quốc tế2000—
France2018Giao hữu quốc tế5000—
France2020Giao hữu quốc tế2000—
Stoke City12/13FA Cup3000—
Stoke City13/14FA Cup2000—
Stoke City14/15FA Cup2000—
Stoke City25/26FA Cup2100—
Stade Rennais—Coupe de France2177007,30
AS Roma—Coppa Italia145006,30
Sevilla15/16Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha8010—
Sevilla16/17Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha190006,60
Sevilla17/18Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha7623007,00

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Tiểu sử Steven​ N'Zonzi

Steven​ N'Zonzi là tiền vệ 37 tuổi đang chơi cho USL Dunkerque. Hồ sơ ghi chân thuận: phải. Ở USL Dunkerque, anh khoác áo số 15.

Vị trí
Tiền vệ trung tâm
Ngày sinh
15/12/1988 (37 tuổi)
Quốc tịch
Pháp
Chiều cao
196 cm
Chân thuận
Phải
Số áo
15
CLB hiện tại
USL Dunkerque
Hợp đồng đến
30/6/2027
Giá trị ước tính
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

CLB hiện tại của Steven​ N'Zonzi

Ở tuổi 37, Steven​ N'Zonzi là tiền vệ trong danh sách đăng ký của USL Dunkerque. Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là Hạng Hai Pháp. Ngày chuyển đến USL Dunkerque trong hồ sơ là 31/07/2026.

Câu lạc bộ
USL Dunkerque
Giải đấu
Hạng Hai Pháp
Số áo
15
Gia nhập
31/07/2026
Hợp đồng đến
30/6/2027
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)

Steven​ N'Zonzi thi đấu ra sao mùa 2026?

Sau 2 trận mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp, Steven​ N'Zonzi đóng góp 0 bàn. Mỗi trận anh có trung bình 11 phút trên sân. Dữ liệu chấm điểm từng trận cho anh trung bình 6,75.

  • 2 Trận
  • 22 Phút
  • 0 Bàn thắng
  • 0 Kiến tạo
  • 0 Sút
  • 1 Đường chuyền quyết định
  • 0 Thẻ vàng
  • 6,75 Điểm trung bình

Phong độ gần đây của Steven​ N'Zonzi

Steven​ N'Zonzi có 22 phút thi đấu ở 2 trận ra sân gần nhất. Trung bình mỗi trận anh thi đấu 11 phút.

NgàyĐối thủTỷ sốPhútBàn/Kiến tạoĐiểm
12-09Saint-Étienne2–1130/06,7
04-09Clermont Foot1–190/06,8

Lịch sử chuyển nhượng Steven​ N'Zonzi

Hồ sơ ghi nhận 17 lần chuyển nhượng của Steven​ N'Zonzi, gần nhất là từ Stoke City sang USL Dunkerque ngày 31/07/2026, phí chuyển nhượng tự do. Thương vụ có phí cao nhất trong hồ sơ là lượt sang AS Roma với 27 triệu EUR.

NgàyTừĐếnPhí
31/7/2026Stoke CityUSL DunkerqueTự do
1/7/2002——Tự do
1/7/2007Amiens U19Amiens SC 2Không công bố
1/7/2008Amiens SC 2Amiens SCKhông công bố
1/7/2009Amiens SCBlackburn Rovers580 nghìn EUR
31/8/2012Blackburn RoversStoke City4,4 triệu EUR
9/7/2015Stoke CitySevilla8,0 triệu EUR
14/8/2018SevillaAS Roma27 triệu EUR
16/8/2019AS RomaGalatasarayCho mượn
30/1/2020GalatasarayAS RomaTrở lại sau cho mượn
31/1/2020AS RomaStade RennaisKhông công bố
30/6/2021Stade RennaisAS RomaKhông công bố
28/9/2021AS RomaAl-RayyanTự do
28/8/2023Al-RayyanKonyasporTự do
17/8/2024KonyasporSepahan S.C.Tự do
8/8/2025Sepahan S.C.Stoke CityTự do
1/7/2026Stoke CityNo teamKhông công bố

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu hỏi thường gặp về Steven​ N'Zonzi

Steven​ N'Zonzi bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Hồ sơ ghi nhận Steven​ N'Zonzi 37 tuổi (sinh ngày 15/12/1988), cao 196 cm.
Steven​ N'Zonzi ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
Steven​ N'Zonzi ra sân 2 trận mùa 2026 tại Hạng Hai Pháp và ghi 0 bàn.
Steven​ N'Zonzi đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Steven​ N'Zonzi hiện khoác áo USL Dunkerque, mang áo số 15 và chơi ở vị trí tiền vệ.

Cập nhật lần cuối: 19:40 · 23/09/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.