
Finn Azaz
Tiền vệ ·
Southampton
Các thương vụ chuyển nhượng của Finn Azaz
Finn Azaz gia nhập Cheltenham Town theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 01/08/2020. Trước đó, dữ liệu ghi nhận lượt chuyển từ Aston Villa U21 sang Newport County ngày 26/07/2021, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/8/2020 | West Bromwich Albion U21 | Cheltenham Town | Không công bố |
| 26/7/2021 | Aston Villa U21 | Newport County | Không công bố |
| 11/7/2022 | Aston Villa U21 | Plymouth Argyle | Không công bố |
| 2/8/2023 | Aston Villa U21 | Plymouth Argyle | Không công bố |
| 5/1/2024 | Aston Villa U21 | Middlesbrough | 2,9 triệu EUR |
| 29/8/2025 | Middlesbrough | Southampton | 14 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Finn Azaz: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Số liệu theo mùa của Finn Azaz bắt đầu từ mùa 20/21 cùng Cheltenham Town, năm anh tròn 20 tuổi. Chặng hiện tại gắn với Southampton, nơi anh đến ngày 29/08/2025 từ Middlesbrough, phí 14 triệu EUR. Ở mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh, anh ghi 3 bàn sau 8 trận ra sân. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 13 bàn và 12 kiến tạo sau 58 trận nằm trong danh sách thi đấu cho Southampton. Hồ sơ hiện tại ở Southampton ghi anh mang áo số 10 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2029.
Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/08/2020, lúc anh từ West Bromwich Albion U21 chuyển tới Cheltenham Town, năm anh bước sang tuổi 20. Ở Cheltenham Town, dữ liệu ghi cho anh 43 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 2 bàn cùng 2 kiến tạo trên mọi giải đấu. Ở mùa 20/21 tại Hạng Tư Anh, anh đóng góp 1 bàn và 2 kiến tạo. Ngày 05/01/2024, anh từ Aston Villa U21 chuyển tới Middlesbrough với mức phí 2,9 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 17 bàn cùng 17 kiến tạo sau 69 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Middlesbrough. Gộp 5 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 54 bàn và 51 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 278 lần có tên trong danh sách thi đấu. Song song với sự nghiệp câu lạc bộ, ở các giải được dữ liệu theo dõi, anh có 18 trận cho Ireland, kèm 1 bàn. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 24/25 tại Hạng Nhất Anh trong màu áo Middlesbrough, khi anh có 12 bàn cùng 11 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh bước sang tuổi 24.
Finn Azaz thuộc biên chế CLB nào?
Theo dữ liệu chuyển nhượng, Finn Azaz gia nhập Southampton ngày 29/08/2025. Dữ liệu định giá anh khoảng 19 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.
- Câu lạc bộ
- Southampton
- Giải đấu
- Hạng Nhất Anh
- Số áo
- 10
- Gia nhập
- 29/08/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 19 triệu EUR (ước tính)
Tiểu sử và thông tin cá nhân Finn Azaz
Finn Azaz mang áo số 10 của Southampton và chơi ở vị trí tiền vệ. Theo dữ liệu, anh là cầu thủ quốc tịch Ireland.
- Vị trí
- Tiền vệ
- Ngày sinh
- 6/9/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Ireland
- Chiều cao
- 185 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 10
- CLB hiện tại
- Southampton
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị ước tính
- ≈ 19 triệu EUR (ước tính)
Thống kê thi đấu mùa 26/27 — Finn Azaz
Finn Azaz đã chơi 8 trận với 648 phút trên sân mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh. Mùa này anh tích luỹ 2,23 bàn thắng kỳ vọng (xG).
- 8 Trận
- 648 Phút
- 3 Bàn thắng
- 4 Kiến tạo
- 2,23 xG
- 1,11 xA
- 18 Sút
- 16 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 7,20 Điểm trung bình
Finn Azaz qua những trận gần nhất
Ở 5 trận ra sân gần nhất, Finn Azaz đạt điểm trung bình 6,98 theo dữ liệu chấm điểm từng trận. Quãng này anh đóng góp 2 bàn và 2 kiến tạo.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 19-09 | Wrexham | 2–1 | 90 | 0/0 | 5,9 |
| 12-09 | Bristol City | 4–1 | 88 | 1/2 | 8,1 |
| 08-09 | Swansea City | 3–1 | 90 | 1/0 | 7,7 |
| 05-09 | Lincoln City | 1–1 | 78 | 0/0 | 6,6 |
| 01-09 | Birmingham City | 1–1 | 90 | 0/0 | 6,6 |
Thống kê sự nghiệp Finn Azaz
Finn Azaz có tên trong danh sách thi đấu của Middlesbrough nhiều nhất, 69 lần theo dữ liệu từng mùa. Tổng cộng anh ghi 54 bàn qua 278 lần có tên trong danh sách thi đấu.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Middlesbrough | 25/26 | Hạng Nhất Anh | 2 | 93 | 1 | 1 | 7,00 |
| Southampton | 25/26 | Hạng Nhất Anh | 44 | 3117 | 9 | 7 | 6,99 |
| Middlesbrough | 24/25 | Hạng Nhất Anh | 45 | 3570 | 12 | 11 | 7,28 |
| Middlesbrough | 23/24 | Hạng Nhất Anh | 20 | 1361 | 4 | 5 | 7,15 |
| Plymouth Argyle | 23/24 | Hạng Nhất Anh | 26 | 1780 | 7 | 5 | 7,33 |
| Cheltenham Town | 20/21 | Hạng Tư Anh | 38 | 2301 | 1 | 2 | 6,65 |
| Newport County | 21/22 | Hạng Tư Anh | 42 | 3299 | 7 | 6 | 7,16 |
| Plymouth Argyle | 22/23 | Hạng Ba Anh | 34 | 2081 | 8 | 8 | 7,06 |
| Ireland | 2026 | World Cup Qualification UEFA | 7 | 527 | 0 | 1 | 6,85 |
| Ireland | 24/25 | UEFA Nations League | 6 | 274 | 1 | 1 | 7,02 |
| Ireland | 2024 | Giao hữu quốc tế | 4 | 65 | 0 | 0 | 6,70 |
| Ireland | 2026 | Giao hữu quốc tế | 1 | 61 | 0 | 0 | 7,60 |
| Cheltenham Town | 20/21 | FA Cup | 3 | 144 | 0 | 0 | 7,00 |
| Newport County | 21/22 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Southampton | 25/26 | FA Cup | 4 | 315 | 1 | 0 | 7,03 |
| Southampton | 26/27 | Hạng Nhất Anh | 8 | 648 | 3 | 4 | 7,20 |
| Cheltenham Town | — | Carabao Cup | 2 | 135 | 1 | 0 | 6,75 |
| Newport County | — | Carabao Cup | 2 | 109 | 0 | 1 | 6,70 |
| Plymouth Argyle | — | Carabao Cup | 1 | 32 | 0 | 0 | 7,20 |
| Plymouth Argyle | — | Carabao Cup | 2 | 77 | 0 | 0 | 6,75 |
| Middlesbrough | — | Carabao Cup | 2 | 20 | 0 | 0 | 6,60 |
| Southampton | 26/27 | Carabao Cup | 2 | 39 | 0 | 1 | 6,50 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Finn Azaz ở đội tuyển quốc gia
Tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, Finn Azaz có 18 trận cho Ireland và ghi 1 bàn.
Ireland 18 trận 1 bàn Lần gần nhất: 31/3/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Finn Azaz
- Finn Azaz hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Finn Azaz hiện khoác áo Southampton, mang áo số 10 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Finn Azaz bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Finn Azaz 26 tuổi (sinh ngày 06/09/2000), cao 185 cm.
- Finn Azaz có bao nhiêu bàn thắng mùa 26/27?
- Dữ liệu mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh ghi nhận Finn Azaz có 3 bàn qua 8 trận và có 4 kiến tạo.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Hạng Nhất Anh · Lịch thi đấu Southampton
Cập nhật lần cuối: 22:01 · 23/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.