
Miguel Berry
Tiền đạo ·
Charleston Battery
Miguel Berry từng chuyển tới đâu?
Miguel Berry gia nhập San Diego Toreros theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 01/08/2016. Lượt liền trước trong hồ sơ: Seattle Sounders FC U23 sang San Diego Toreros ngày 01/08/2017, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/8/2016 | San Diego Surf | San Diego Toreros | Tự do |
| 1/8/2017 | Seattle Sounders FC U23 | San Diego Toreros | Không công bố |
| 1/8/2018 | — | San Diego Toreros | Không công bố |
| 1/8/2019 | — | San Diego Toreros | Không công bố |
| 9/1/2020 | San Diego Toreros | Columbus Crew | Không công bố |
| 28/8/2020 | Columbus Crew | San Diego Loyal SC | Cho mượn |
| 30/11/2020 | San Diego Loyal SC | Columbus Crew | Cho mượn |
| 28/5/2021 | Columbus Crew | San Diego Loyal SC | Cho mượn |
| 3/7/2021 | San Diego Loyal SC | Columbus Crew | Trở lại sau cho mượn |
| 20/7/2022 | Columbus Crew | DC United | 296 nghìn EUR |
| 21/2/2023 | DC United | Atlanta United | 140 nghìn EUR |
| 19/12/2023 | Atlanta United | LA Galaxy | Không công bố |
| 12/1/2026 | LA Galaxy | Charleston Battery | Tự do |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của Kèo Nhà Cái 55, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Miguel Berry: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Miguel Berry là ngày 01/08/2016, khi anh chuyển từ San Diego Surf sang San Diego Toreros theo dạng chuyển nhượng tự do — năm anh tròn 19 tuổi. Giai đoạn đang diễn ra tại Charleston Battery bắt đầu ngày 12/01/2026, khi anh đến từ LA Galaxy dưới dạng tự do. Trong mùa 2026 tại USL Championship, anh có 26 lần ra sân, ghi 7 bàn. Hồ sơ hiện tại ở Charleston Battery ghi anh mang áo số 90 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/11/2026.
Anh cập bến Columbus Crew ngày 09/01/2020 từ San Diego Toreros. Cộng mọi giải, anh có 10 bàn và 1 kiến tạo qua 50 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 2020 ở Columbus Crew tại Nhà nghề Mỹ MLS, nơi anh có tên trong danh sách thi đấu 4 lần. Mùa ấy rơi vào năm anh bước sang tuổi 23. Anh cập bến DC United ngày 20/07/2022 từ Columbus Crew với phí 296 nghìn EUR. Cộng mọi giải, anh có 15 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Ngày 19/12/2023, anh chuyển từ Atlanta United sang LA Galaxy. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 63 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 2 bàn cùng 5 kiến tạo trong màu áo LA Galaxy. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2026 tại USL Championship ở Charleston Battery là mùa cao nhất trong dữ liệu với 7 bàn cùng 5 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 29. Bàn thắng sớm nhất trong số liệu theo mùa thuộc về mùa 2020 tại USL Championship cùng San Diego Loyal SC, khi anh ghi 2 bàn, năm anh bước sang tuổi 23. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 25 bàn cùng 14 kiến tạo qua 6 đội bóng. Ở các CLB đó, anh có 199 trận có tên trong danh sách thi đấu.
Miguel Berry đang khoác áo đội nào?
Tại Charleston Battery, Miguel Berry mang áo số 90, hợp đồng ghi nhận đến 30/11/2026. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 315 nghìn EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).
- Câu lạc bộ
- Charleston Battery
- Giải đấu
- USL Championship
- Số áo
- 90
- Gia nhập
- 12/01/2026
- Hợp đồng đến
- 30/11/2026
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)
Tiểu sử Miguel Berry
Miguel Berry thi đấu ở vị trí tiền đạo, là cầu thủ người Tây Ban Nha của Charleston Battery. Trong đội hình Charleston Battery, anh mặc áo 90.
- Vị trí
- Tiền đạo
- Ngày sinh
- 16/9/1997 (29 tuổi)
- Quốc tịch
- Tây Ban Nha
- Chiều cao
- 191 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 90
- CLB hiện tại
- Charleston Battery
- Hợp đồng đến
- 30/11/2026
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,3 triệu EUR (ước tính)
Thống kê thi đấu mùa 2026 — Miguel Berry
Sau 26 trận mùa 2026 tại USL Championship, Miguel Berry đóng góp 7 bàn và 5 kiến tạo. Trung bình anh thi đấu 77 phút mỗi trận ở mùa này.
- 26 Trận
- 2008 Phút
- 7 Bàn thắng
- 5 Kiến tạo
- 2,84 xG
- 64 Sút
- 28 Đường chuyền quyết định
- 6 Thẻ vàng
- 7,04 Điểm trung bình
Những trận gần nhất của Miguel Berry
5 lần ra sân gần nhất mang về cho Miguel Berry 2 bàn và 1 kiến tạo. Mức điểm trung bình ghi nhận được là 7,30.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 26-09 | Rhode Island FC | 2–0 | 87 | 0/0 | 7,1 |
| 19-09 | Monterey Bay FC | 1–0 | 90 | 0/0 | 6,9 |
| 12-09 | Birmingham Legion FC | 2–2 | 90 | 2/0 | 8,5 |
| 02-09 | Hartford Athletic | 1–2 | 86 | 0/0 | 7,5 |
| 30-08 | Las Vegas Lights | 0–2 | 90 | 0/1 | 6,5 |
Sự nghiệp Miguel Berry theo mùa
Theo thống kê từng mùa, Miguel Berry ghi 25 bàn qua 199 lần có tên trong danh sách thi đấu. 32% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở LA Galaxy.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Columbus Crew | 2020 | Nhà nghề Mỹ MLS | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Columbus Crew | 2021 | Nhà nghề Mỹ MLS | 28 | 846 | 8 | 1 | 6,95 |
| Columbus Crew | 2022 | Nhà nghề Mỹ MLS | 18 | 977 | 2 | 0 | 6,61 |
| DC United | 2022 | Nhà nghề Mỹ MLS | 15 | 714 | 0 | 0 | 6,48 |
| Atlanta United | 2023 | Nhà nghề Mỹ MLS | 34 | 1061 | 1 | 0 | 6,57 |
| LA Galaxy | 2024 | Nhà nghề Mỹ MLS | 39 | 851 | 2 | 3 | 6,72 |
| LA Galaxy | 2025 | Nhà nghề Mỹ MLS | 24 | 682 | 0 | 2 | 6,64 |
| San Diego Loyal SC | 2020 | USL Championship | 6 | 432 | 2 | 2 | 6,82 |
| San Diego Loyal SC | 2021 | USL Championship | 7 | 435 | 3 | 1 | 7,06 |
| Charleston Battery | 2026 | USL Championship | 24 | 1831 | 7 | 5 | 7,05 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu hỏi thường gặp về Miguel Berry
- Miguel Berry có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
- Miguel Berry ra sân 26 trận mùa 2026 tại USL Championship và ghi 7 bàn và có 5 kiến tạo.
- Miguel Berry đang khoác áo đội bóng nào?
- Miguel Berry hiện khoác áo Charleston Battery, mang áo số 90 và chơi ở vị trí tiền đạo.
- Miguel Berry bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Miguel Berry 29 tuổi (sinh ngày 16/09/1997), cao 191 cm.
Xem thêm: Bảng xếp hạng USL Championship · Lịch thi đấu Charleston Battery
Cập nhật lần cuối: 08:11 · 27/09/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ Kèo Nhà Cái 55 theo chính sách biên tập công khai. Tỷ lệ kèo chỉ mang tính tham khảo — Kèo Nhà Cái 55 không tổ chức cá cược.