Logo CF Monterrey

CF Monterrey

Mexico

Thứ hạng VĐQG Mexico

CF Monterrey đang xếp thứ 6 trên tổng 18 đội tại VĐQG Mexico, với 14 điểm sau 9 trận.

Thắng
4
Hoà
2
Thua
3
Bàn thắng
15
Bàn thua
11
Hiệu số
+4
Xem bảng xếp hạng đầy đủ VĐQG Mexico →

Lịch thi đấu sắp tới

CN, 11/10

VĐQG Mexico

10:00
Club América
CF Monterrey
--

Thứ 2, 19/10

VĐQG Mexico

08:00
CF Monterrey
CF Pachuca
--

Thứ 5, 22/10

VĐQG Mexico

08:00
Club Puebla
CF Monterrey
--

CN, 25/10

VĐQG Mexico

08:00
CF Monterrey
CD Guadalajara
--

Kết quả gần đây

Thứ 7, 26/09

VĐQG Mexico

FT
Atlante FC
CF Monterrey
4 2

CN, 20/09

VĐQG Mexico

FT
CF Monterrey
Cruz Azul
1 0

CN, 13/09

VĐQG Mexico

FT
CF Monterrey
Tigres UANL
0 0

Thứ 2, 31/08

VĐQG Mexico

FT
CF Monterrey
Atlético San Luis
1 3

CF Monterrey: quốc gia, giải đấu và sân nhà

Estadio BBVA, sân nhà của CF Monterrey, chứa được 53.500 chỗ ngồi. Sân đón được 53.500 khán giả mỗi trận. Công trình đi vào hoạt động năm 2015.

Vị trí của CF Monterrey mùa 2026

Sau 9 vòng tại VĐQG Mexico, CF Monterrey có 14 điểm. Thành tích mùa 2026 là 4 thắng, 2 hoà và 3 thua. Tốc độ tích điểm là 1,6 điểm mỗi trận.

Kết quả các trận gần nhất của CF Monterrey

Ba trận gần nhất của CF Monterrey: thua Atlante FC 2-4, thắng Cruz Azul 1-0 và hoà Tigres UANL 0-0. Đội giữ sạch lưới 2 trận trong số đó. Hàng công tịt ngòi ở 2 trận.

Cuộc đua quanh vị trí của CF Monterrey

CF Monterrey và Querétaro FC đang bằng điểm nhau, chỉ số phụ quyết định thứ tự. Đội đầu bảng CD Toluca đang hơn 5 điểm. Vị trí hiện tại thuộc nhóm vào play-off.

CF Monterrey chơi sân nhà và sân khách khác nhau thế nào?

Trên sân nhà CF Monterrey thắng 3 trận, còn trên sân khách là 1 trận. Sân nhà đội ghi 11 bàn và nhận 6 bàn. Trong các chuyến làm khách, đội ghi 5 bàn và nhận 8 bàn.

Người ghi bàn nhiều nhất CF Monterrey mùa 2026

Lucas Ocampos là người ghi nhiều bàn nhất cho CF Monterrey mùa 2026 với 5 bàn. Cầu thủ này còn có 1 kiến tạo. Anh ra sân 7 trận mùa 2026.

CF Monterrey ghi bao nhiêu bàn mùa này?

Cán cân bàn thắng bại của CF Monterrey đang là +4. Hiệu số bàn thắng bại là +4. Xếp theo bàn thắng mỗi trận, đội nằm ở vị trí thứ 5.

Đối thủ kế tiếp của CF Monterrey

Đối thủ kế tiếp của CF Monterrey tại VĐQG Mexico là Club América, đá ngày 11/10/2026. Còn 14 ngày nữa bóng mới lăn.

Đội hình

# Cầu thủ Vị trí Quốc tịch
1 Esteban Andrada Thủ môn Argentina
2 Ricardo Chávez Hậu vệ Mexico
3 Gerardo Arteaga Hậu vệ Mexico
4 Victor Guzmán Hậu vệ Mexico
5 Fidel Ambríz Tiền vệ Mexico
7 Lucas Ocampos Tiền vệ Argentina
8 Óliver Torres Tiền vệ Spain
9 Diego Rossi Tiền đạo Uruguay
10 Luca Orellano Tiền vệ Argentina
11 Iker Fimbres Tiền vệ Mexico
13 Carlos Salcedo Hậu vệ Mexico
14 Érick Aguirre Hậu vệ Mexico
17 Jesús Corona Tiền vệ Mexico
18 Cesar Garza Tiền vệ Mexico
19 Alonso Aceves Hậu vệ Mexico
21 Luis Reyes Hậu vệ Mexico
22 Luis Cárdenas Thủ môn Mexico
25 Orbelín Pineda Tiền vệ Mexico
27 Roberto de la Rosa Tiền đạo Mexico
30 Jorge Rodríguez Tiền vệ Argentina
31 César Ramos Thủ môn Mexico
32 Uroš Đurđević Tiền đạo Montenegro
32 Sebastian Rodriguez Tiền vệ Mexico
33 Stefan Medina Hậu vệ Colombia
34 César Bustos Hậu vệ Mexico
36 Javier Casillas Hậu vệ Mexico
99 Hugo Cuypers Tiền đạo Belgium
194 Christian Reyes Tiền vệ Mexico
200 Omar Galvez Tiền vệ Mexico
203 Aldo De Nigris Tiền đạo Mexico
232 Santiago Lomelin Thủ môn Mexico
256 Diego García Hậu vệ